Cho em hỏi cách tháo phốt trong hệ thống lái trợ lực.

P
Bình luận: 9Lượt xem: 2,171

Pucchiaio

Tài xế O-H
Các pác ơi cho em hỏi cách tháo phốt trong xylanh trái của cụm piston trong hệ thống lái trợ lực với ....

Trong cái xylanh của thanh răng có 2 cái phốt cao su chặn ở 2 đầu. Đầu bên phải thì tháo dễ rồi, vì nó nằm ngay phía đầu xylanh. Còn cái phốt của xylanh bên trái thì em pó tay hok bik cách tháo vì nó nằm rất sâu phía trong...... :-?

Pác nào chỉ em zới, thầy Võ Lâm Kim Thanh khoa mình thì nói là về nhà suy nghĩ mà em suy nghĩ mãi ko ra :((

Pác nào chỉ em với em thanks nhìu.

Pucchiaio

Tài xế O-H
Các pác ơi cho em hỏi cách tháo phốt trong xylanh trái của cụm piston trong hệ thống lái trợ lực với ....

Trong cái xylanh của thanh răng có 2 cái phốt cao su chặn ở 2 đầu. Đầu bên phải thì tháo dễ rồi, vì nó nằm ngay phía đầu xylanh. Còn cái phốt của xylanh bên trái thì em pó tay hok bik cách tháo vì nó nằm rất sâu phía trong...... :-?

Pác nào chỉ em zới, thầy Võ Lâm Kim Thanh khoa mình thì nói là về nhà suy nghĩ mà em suy nghĩ mãi ko ra :((

Pác nào giúp em với .............

robbin_hood

Tài xế O-H
Thực ra có một bộ đồ nghề để lấy cái này ra bạn ah! Lấy cái phốt đó ra khá phức tạp đó vì còn 1 miếng thép nữa đó, nếu bạn làm xước thành ống thì phải mang đi gia công lại. Bạn dùng máy ép thủy lực và đồ nghề ép ra là được.
:D
Không biêt nói đúng không đây!

Pucchiaio

Tài xế O-H
Thực ra có một bộ đồ nghề để lấy cái này ra bạn ah! Lấy cái phốt đó ra khá phức tạp đó vì còn 1 miếng thép nữa đó, nếu bạn làm xước thành ống thì phải mang đi gia công lại. Bạn dùng máy ép thủy lực và đồ nghề ép ra là được.
:D
Không biêt nói đúng không đây!

Bạn có thể nói rõ là đồ nghề gì ko ?
Mà dùng đồ nghề thì chắc là bị xước lòng xylanh là quăng luôn cả cụm thanh răng 5 triệu bạc :(

votuyen76

Tài xế O-H
noi that toi cung muon ra lap thuoc lai tai gẩ nha,ma noi thiet toi hoc co thao ra ma toi lam tai nha ko duoc,ma bo do nghe nhu cac bac noi thi mua o dau?cu moi lan phuc hoi thuoc lai toi fai chay xuong Quang Vu moi lam duoc,tu gẩ toi xuong toi Quang Vu 75km chu ko it dau, bay gio cac bac chi toi voi,mua do nghe o dau va thao ra nhu the nao?cac bac co tai lieu nhung toi dua vao tai lieu ma cao cung ko ra,lam the nao de ra duoc em diu va khong bit tray xuoc xylanh hi?cam on cac bac nhiet tinh tra loi nha.hihihi
:105:

quoctruong142

Tài xế O-H

tháo phốt trong của nó( xy lanh hệ thống lái trợ lực)..chắc chắn là phải có bộ đồ chuyên dụng để tháo rồi, còn bộ đồ nó ra sao thì mình vẫn chưa pít...:)
đây là ý kiến của mình. trước khi tháo phốt bôi một lớp dầu trong xy lanh, để tạo độ trơn, một tấm gỗ dày,mềm, nhỏ thôi, rồi dựng đứng ống đó lên dzọng xuống miếng gỗ, vừa phải..làm nhiều lần, và phốt đó sẽ ra. =d>

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên