Cho em hỏi mấy lỗi của động cơ 2AR-FE SFI

duytung0902
Bình luận: 5Lượt xem: 2,000

duydienoto

Tài xế O-H
cụ đùa rai đã tìm ra mã nỗi nhưng không nói hãng nào chắc chắn của cujbij đứt hoặc nỏng rắc rập rờn bầu nọc gió

tienphampro

Tài xế O-H
cái này chắc cụ tháo giắc mấy con cảm biến ở bầu lọc gió chứ gì.hay gặp trên camry.cụ để khóa điện ở nấc ON tháo cọc âm acsquy ra đập đập cho cái dây nối âm với cọc âm chạm vs nhau sinh ra tia lửa ý xong lại bỏ ra tầm 5ph lắp lại là hết lỗi
P0111
  1. Intake Air Temperature Sensor Gradient Too High : mạch điều khiển nhiệt độ không khí vào có vấn đề
    1. Mass Air Flow Circuit Range/ Performance Problem : lỗi mạch khối lượng hoặc thể tích lưu lượng không khí bị ngắn khoảng không thực hiện được

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Em có mấy mã lỗi thế này mà luận không ra các bác ạ. Mong được sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác.
1.
P0111

Intake Air Temperature Sensor Gradient Too High

2.
P0101

Mass Air Flow Circuit Range/ Performance Problem

1. Tôi cung cấp cho bạn đặc tính chuẩn (hình 1) của cảm biến Intake Air Temperature Sensor (của động cơ 2AR-FE) để bạn làm cơ sở kiểm tra.

2. Và đây là các thông tin liên quan đến mã lỗi P0101.

phanphong.hl

Tài xế O-H
lỗi thứ nhất là lỗi cảm biến nhiệt khí nạp quá cao; kiểm tra xem dây bị chập không,hay hóng cảm biến
lỗi thứ hai là lỗi có vấn đề việc thực hiện trong dải mạch cảm biến lưu lượng khí nạp:kiểm tra cảm biến hoặc giắc cắm có vấn đề j ko

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em có mấy mã lỗi thế này mà luận không ra các bác ạ. Mong được sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác.
1.
P0111

Intake Air Temperature Sensor Gradient Too High

2.
P0101

Mass Air Flow Circuit Range/ Performance Problem
Với thông tin bác đưa ra, nôm na là thế này:
P0111: đường đặc tính của tín hiệu nhiệt độ khí nạp đang bị sai (quá cao hay quá dốc)
P0101: đường đặc tính của tín hiệu lượng khí nạp đang có vấn đề
Có thể hiểu là 2 cảm biến này vẫn hoạt động, nhưng giá trị đo được đang bất thường

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên