Đang tải...

Thảo luận cho em hỏi về con xe dream của em

Thảo luận trong 'Gara Sửa chữa xe máy Cho Biker' bắt đầu bởi automotive5490, 3/12/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. automotive5490

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    39
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    276 lít xăng
    em có 2 vấn đề muốn hỏi các sư phụ là :
    1. xe dream em mua khoảng 5 năm rồi , gần đây nó có triệu chứng là cứ dừng xe ở ngã tư hay chạy chậm chậm tí là tắt máy phải bấm đề lại , nhiều lúc gây ức chế , mang ra tiệm thì họ bảo là hở xupap , nếu sửa lại mất khoảng 1 -> 1.5tr ( làm lại máy )
    2 là khi chạy đường dài với tốc độ cao thì ngay chỗ lốc máy có tiếng kêu vo vo là tiếng kêu gì vậy mấy bác , cách khắc phục nó ntn

em xin cám ơn rất nhiều ah

2. hondacuper

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    539
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    484 lít xăng
    #2 hondacuper, 3/12/12
    Last edited by a moderator: 3/12/12
    tiếng kêu vo vo tôi khuyên bạn mang ra chỗ tin cậy họ xem có phải là xích cam mòn rồi không , bạn nên xem lại có thể yếm xe của bạn bị rung, bạn cần xiết ốc lại hoặc nếu bạn có cái kẹp đồ ở bụng xe, lò xo nó bị mất tính đàn hồi rồi khi chạy nó sẽ bị rung cái này là tôi nghi nhất. còn khi dừng ở ngã tư hay chạy chậm là tắt máy thì bạn chỉ cần chỉnh lại ga lăng ti là được, cẩn thận hơn thì bạn hãy xúc rửa lại chế, còn máy của bạn vẫn khỏe, ga vẫn thoát máy thì không phải làm lại xu pap cho hỏng thêm ra

3. anhnoi.oto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    103
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    1,672 lít xăng
    bác xem tại con ốc không tải xem. chỉnh ga cao nên tí là khi dừng ko bị chết máy đâu, xe mới có 5 năm mà

4. 3zoka

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    130
    Mã lực:
    226
    Xăng dự trữ:
    1,782 lít xăng
    Em có vài ý để bác tham khảo
    1.Nếu khi chạy bình thường xe vẫn đảm bảo công suất, cộng với mức tiêu thụ nhiên liệu bình thường thì bệnh của xe bác là do để tốc độ cầm chừng(ralanty)hơi nhỏ chỉ cần chỉnh lại là ổn.Việc này thì thợ nào cũng làm được mất khỏang 2 phút,cẩn thận nữa bác nhờ họ vệ sinh lại chế hòa khí,lọc xăng, lọc gió nhé chi phí là không đáng kể
    2.Khi xe chạy có tiếng kêu vo vo ở lốc máy đó gọi là tiếng "hú côn" là do cặp bánh răng côn mòn tạo khe hở lớn nên khi là việc gây ra tiếng kêu đặc trưng đó,để khắc phục thì nha sản xuất đã chế tạo một vành răng nhỏ gọi là "nhông hú"lắp cùng với bộ côn để giảm tiếng kêu này.Để khắc phục triệt để thì chỉ có thể thay cả bộ côn mới nhưng sẽ rất tốn kém,bác có thể nhờ thợ thay cho cái nhông hú khác cũng giảm bớt được tiếng kêu phần nào,còn không bác cứ vi vu thôi tiếng kêu chỉ gây khó chịu chứ không gây hại gì cả.Thân./

5. Noi xa noi gan

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    4
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    28 lít xăng
    Chào bác,
    Câu hỏi của bác có 2 phần:
    1- Chạy chậm hay dừng ngã 4 là tắt máy: thời đểm này tua máy thấp, áp suất âm kô đủ để hút xăng lên trong bộ chế hòa khí nên dễ tắt máy.
    Áp suất chân không kô đủ có thể do piston ga mòn quá nên lòn gió mà kô chụm được ngay rảnh xăng mạch garati đầu quả ga, kô hút xăng lên được, hoặc hút chập chờn.
    Áp suất chân kô cũng có thể kém vì dàn hơi đã yếu (sú páp, piston bạc... mòn hở)
    Vậy cần kiểm tra lại tình trạng bộ chế và đầu lòng. Bộ chế kém có thể đưa đi phục hồi lại là ok

2- chạy tốc độ cao nghe tiếng vo vo ở lốc ra: có thể do sên cam dãn, nhông hú mòn bắt đầu hú....