Cho em hỏi về gai lốp xe

duytuauto
Bình luận: 8Lượt xem: 3,167

duytuauto

Tài xế O-H
Theo các bác thì gai lốp này có lắp được cho Lốp bánh trước không ạ. Các bác chỉ giáo giúp em.

huynguyenmbv

Tài xế O-H
Sự phù hợp giữa hoa lốp( talong) với trục trước sau( chủ yếu liên quan đến chịu tải và dẫn hướng khó nói lắm bác. CHờ bác nào chuyên kinh doanh lốp phán thử

nguyennd

Tài xế O-H
gai này( nếu không nhầm) là gai ngang đây mà . Hồi trước đây chưa có vỏ "cóc lếch " thì các xe cũng chỉ có vài loại kiểu gai , và loại này là loại thường thấy nhất , vẩn sử dụng bánh lái ầm ầm . Sau này thì sử dụng gai xuôi để dẩn hướng tốt hơn thôi .

HoangSonBmt

Tài xế O-H
loại gai ngang này giúp chống sự trượt dọc của lốp xe nên sùng cho cầu chủ động, bánh lái bác nên dùng loại gai dọc, chống sự trượt ngang của lốp, giúp bánh lái ổn định.

trentungcayso

Tài xế O-H
theo kinh nghiệm làm lốp của chưa thấy phân biệt gai lắp lốp trước sau. Bác chon hoa lốp thì phải xem cung đường bác chạy như thế nào mà chọn lốp. vd như nhiều đá thì phải chọn lốp có rãnh tự đẩy đá. đây là ngu ý của em. có gì ko đúng các bác thông cảm nha. :D

Thao_oto

Tài xế O-H
Theo các bác thì gai lốp này có lắp được cho Lốp bánh trước không ạ. Các bác chỉ giáo giúp em.

View attachment 30056
gai

View attachment 30056
gai lốp này cũng có thể lắp cho lốp trước được, nhưng là trong trường hợp cầu trước chủ động cần độ bám đường tốt. còn nếu xe chạy trên đường nhựa thì không nên lắp lốp này vì khi chạy lốp sẽ sinh ra tiếng ồn, không êm như lốp hoa dọc

sakaitus

Tài xế O-H
Bên chỗ tôi cũng có nhiều xe.Theo kinh nghiệm của tôi thì nếu có thừa bác nắp vào đi cũng chả sao.Còn nếu bác mua mới thì như bác trentungcayso nói ý.Tùy vào việc xe của bác hoạt động gì? chạy công trường nhiều đá .hay chạy đường nhựa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên