Chống trộm cho xe máy

B
Bình luận: 27Lượt xem: 3,925

gataa

Tài xế O-H
Theo ý kiến của mình là không nên đụng chạm vào cái dây nguồn, vì dòng nó qua lớn, công tắc hỏng khi bác đang kéo 90km/h sẽ thấy hậu quả. cách của mình là lấy tín hiệu đánh lửa từ mâm lửa, điện áp nó tạp ra khoảng dưới 10V, bác làm công tắc nối cái này xuống mát là không bao h máy khởi động được. mình dùng mấy năm nay rồi, khá ok. tuyệt đối không lấy dây kích vào bobin kéo xuống mát, nếu không bác sẽ có IC nướng.
cắt day ic dẫn tới bobin đâu sao đâu a ?

Sangkynpi

Tài xế O-H
chia sẻ chút.. xe em em đấu 1 mạch ngắt lửa Ic đánh lửa(mạch đơn giản dùng vài transisto c1815 và 1 rơle ) chỉ cần bắt sợi dây vào 1 con ốc bất kì bật khóa lên phải sờ tay vào thì mới nổ được

VanTrungCDO8D

Tài xế O-H
theo mình thì cắt điện sau khóa dụng công tắc 3 chân nối dây sau khóa vào chân giữa công tác Dạy còn lại nói với 1 trong 2 chân còn lại.Còn chân còn lại nối với kèn báo động.cái này hay và hữu dụng lắm

trexanh135

Tài xế O-H
ra tiệm điện dân dụng mua 10 cái công tắc 3 cực hiệu sino (rất bền) về đấu nối tiếp nhau và trình tự gạt bên nào giữa các công tắc để mạch điện kín là do quy ước của mình, 10 công tắc đó gắn lên một cái bảng bố trí giống một bàn phím gồm 10 con số khi bật công tác điện phải gạt cả mớ ct theo đúng mật khẩu thì mới nổ máy được, số lượng ct là tùy ý nha nhiều thì bảo mật cao và đồng thời sắc xuất hỏng cũng tăng lên và ngược lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên