Đang tải...

Chung tay quyên góp xây dựng server lưu trữ dữ liệu cho Oto-Hui!

Thảo luận trong 'Bản tin O-H' bắt đầu bởi khoadongluc, 19/6/12.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. khoadongluc

Nothing Is Impossible
    Thành viên BQT
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7,021
    Mã lực:
    2,289
    Xăng dự trữ:
    31,055 lít xăng
    #1 khoadongluc, 19/6/12
    Last edited by a moderator: 19/6/12
    Kính các anh em trên diễn đàn!

Sau khi đăng 2 topic :
    1 : http://www.oto-hui.com/diendan/f2/t...da-khoa-tai-khoan-cua-oto-hui-com-173211.html
    2: http://www.oto-hui.com/diendan/f2/thao-luan-ve-viec-upload-du-lieu-cho-dien-dan-173229.html

-Tôi đã thực sự xúc động khi anh em đã chung tay tìm lối đi cho Oto-hui .Xét về tư cách là người chịu trách nhiệm trực tiếp duy trì diễn đàn này tôi xin cảm ơn đến anh em rất nhiều . Sau 2 ngày suy nghĩ cùng với sự ghi nhận thông tin đa chiều từ diễn đàn , từ những cuộc điện thoại của những người anh em tôi xin ghi nhận tình hình chung như sau :

- Sự thật đau buồn nhất của diễn đàn là toàn bộ dữ liệu lưu trữ bấy lâu nay tại tài khoản mediafire (www.mediafire.com) đã bị khóa và khả năng lấy lại dữ liệu là không còn nữa . Tổng thiệt hại ước tính khoảng 600 GB .Do 3 người sử dụng : hyundai , khoadongluc , Astonmatin .
    - Đây là lần thứ 2 xảy ra tình trạng này ,trước đây 5 tháng là trang lưu trữ Megaupload bị FBI khóa thiệt hại vào lúc đó cũng khoảng tầm 700 GB
    - Đứng ở phương diện là người trực tiếp đưa dữ liệu lên chia sẻ cho anh em tôi thực sự hết kiên nhẫn , Bởi hầu hết những tài liệu trên diễn đàn của chúng ta đều không có bản quyền và khi đưa lên chia sẽ lẽ dĩ nhiên 1 ngày đẹp trời cũng sẽ lại mất . Các bạn có biết cảm giác của tôi lúc này không? Buồn , nản và ấm ức , cứ thức trắng đêm upload tài liệu lên , hêt đêm này đến tháng khác được bao nhiêu đó chỉ trong vòng 1 giây , mình bị khóa , bị xóa đột tử .
    - Và 2 ngày qua trước những lời động viên , góp ý và những ý chân thành của anh em tôi đã quyết định mua riêng cho diễn đàn 1 server . Tổng chi phí dự kiến có thể có 2 lựa trước mắt .
    Một là : Gói 74.000.000/Năm ( Xem dưới phụ lục )
    Hai là : Gói 66.5200.00 ( Xem dưới phụ lục )

Đây la số tiền quá lớn để bất cứ 1 cá nhân nào bỏ ra 1 lần . Thực sự chính bản thân tôi không hề muốn viết lên những lời kêu gọi này vì bất kể cái gì liên quan đến tiền bạc thì đều rất nhạy cảm . Tôi đã suy nghĩ 2 ngày nay và qua những lời động viên , chia sẻ rất nhiều của từng anh em .Tôi nghĩ những gì tôi đang làm , những gì tôi đang hướng đến đều với mục đích phát triển cộng đồng và hoàn toàn phi lợi nhuận . Chính vì lẽ đó tôi không mong muốn thương mại hóa bất cứ thứ gì được chia sẻ trên diễn đàn , Những lời kêu gọi ngày hôm nay của tôi tôi thiết nghĩ là hoàn toàn chính đáng . Bởi lẽ việc sử dụng nguồn tài nguyên máy chủ là toàn cộng đồng chứ không của riêng 1 cá nhân nào khác . Khi có máy chủ chúng ta sẽ chủ động về toàn bộ nguồn tài nguyên của chúng ta . Việc Đưa diễn đàn ra thương mại đối với tôi không hề khó , Và tôi có khả năng kiếm được hàng chục triệu mỗi tháng từ diễn đàn này ,Nhưng liệu khi tôi thương mại hóa nó thì tôi còn nhận được những sự chia sẻ từ phía những người anh em nữa hay không ? đó chính là cái mà thật nhiều tiền có lẽ tôi không mua được. Tôi cảm ơn và cảm ơn thật nhiều khi vừa có 1 thông báo tôi đã nhận được hàng chục sự chia sẻ từ anh em 3 miền . Những điều đó tôi giám chắc rằng ở những diễn đàn khác không hề có !
    Diễn đàn otot-hui là một diễn đàn
    phi thương mại , phi lợi nhuận hoạt động với mục đích phát triển cộng đồng kỹ thuật ô tô Việt Nam . Và tôi xin khẳng định lại điều này 1 lần nữa .
    - Ngày hôm nay có thể còn gặp khó khăn về tài chính để phát triển diễn đàn . Nhưng tôi thật thấm câu nói của cụ giẻ rách gọi điện cho tôi vào tối hôm qua " Chúng ta phải làm kinh tế để phát triển cái phi kinh tế " Việc khó khăn có thể kéo dài 1 tháng , 2 tháng , 3 tháng và có thể lâu hơn nữa nhưng bản thân tôi tin tưởng rằng hàng ngàn người anh em trong cộng đồng luôn chia sẻ về sự khó khăn và đồng hành cùng diễn đàn.
    Chính vì những lẽ đó Thay mặt cho những người duy trì sự ổn định của diễn đàn , tôi xin gửi lời kêu gọi đến toàn thể những người anh em . Dù chỉ là 1 số tiền rất nhỏ thôi nhưng nhiều cái nhỏ đó sẽ thành 1 cái to và cái to đó sẽ đủ để làm 1 việc to đó là " Phát triển ngôi nhà chung oto-hui"

Mọi tấm lòng hảo tâm của anh em xin gửi về số tài khoản :

Chủ tài khoản : Nguyễn Thanh Đàm
    Số tài khoản : 0101475593
    Ngân Hàng Đông Á

Khi gửi nhớ ghi lại tên nick trên diễn đàn . Xin chân thành cảm ơn tất cả

Tổng tiền quảng cáo còn lại hiện vẫn chưa đòi được :

Đây là số nợ hiện liệt vào giạng khó đòi và là tiền quảng cáo của diễn đàn trong thời gian qua.!

Mọi sự đóng góp sẽ được cập nhật từng ngày và chụp hình tài khoản lên cho anh em cùng xem! mọi hóa đơn liên quan sẽ được chụp hình và gửi lên trên diễn đàn!

Su khi chuyển xin xác nhận đã chuyển vào topic này ạ ! http://www.oto-hui.com/diendan/f2/xac-nhan-da-chuyen-tien-vao-tai-khoan-173251.html#post1787958

Phụ lục :
    Tổng kinh phí dự kiến ban đầu như sau:

Lựa chọn 1 :

1. Máy chủ Xeon Quad Core E5506 - 2.13 GHz /4GB DDR3 ECC RAM /2 ổ đĩa 250GB SATA2 (12 x 3.872.000 VND)
    2. ổ cứng găn thêm : 2TB = 1,200,000/Tháng x 12 tháng
    3. Phí cài đặt : 800.000 xài vĩnh viển
    4. Bản quyền Cpnel : 650.000/tháng
    Tổng kinh phí dự kiến hàng năm : 74.000.000 /Năm
    Ưu điểm Luôn có kỹ thuật hỗ trợ

Xem thêm chi tiết gói này tại đây :
    http://vinahost.vn/maychu.php

Lựa chọn 2 :

Mua máy chủ : Super E5620 (22,520,000)
    Phí chỗ đặt server + Bản quyền Cpnel : (38,500,000)
    Ổ cứng Server gắn thêm 2TB : 5.500.000
    Tổng kinh phí dự kiến Ban đầu : 66 .520.000 VND
    Ưu điểm máy chủ của mình , mình xài , mình chịu trách nhiệm , lu6nđảm bảo dữ liệu tối đa.

2. hyundai

Bằng lái Hạng F
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,436
    Mã lực:
    2,130
    Xăng dự trữ:
    12,668 lít xăng
    Tôi cũng quá nản với việc phải upload đi và upload lại rồi đến giờ này tổng lượng file đã mất của tôi khoảng 500GB . Tôi xin ủng hộ số tiền ít ỏi nửa tháng lương của tôi chung tay cùng mọi người vượt khó !
    Tôi ủng hộ : 5.000.000 VND
    -Hình thức chuyển tiền mặt trực tiếp nhé !

3. vothanhtam19

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    88
    Mã lực:
    401
    Xăng dự trữ:
    2,088 lít xăng
    #3 vothanhtam19, 19/6/12
    Một phần nhỏ bé của cậu học trò xin được chia sẽ cùng diễn đàn.mỗi tháng em sẽ góp 300k/tháng vào tải khoản của NGUYỄN THANH ĐÀM.

4. kimdevn

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    32
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    248 lít xăng
    bác khoadongluc thật là hết lòng vì AE, em xin lôi vì không thể giúp được gì trong vấn đề này. Em đang còn là sinh viên, gia đình lại không điều kiện.
    up lên cho các bác nào hảo tâm cùng nhau chung tay xây dựng diễn đàn oto-hui vững mạnh.
    Mạnh dạn lên nào các bác ơi.

5. autost

<b>O-H Team/b></br>
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    184 lít xăng
    #5 autost, 19/6/12
    Thật là tin đáng buồn!! Nhưng đã xảy ra thì chúng ta phải cùng nhau giải quyết!!.
    Em cũng còn là sinh viên vì vậy em cũng xin ủng hộ 300k. Em sẽ giao tiền mặt trực tiếp cho anh Đàm!!
    Mong mọi người hãy cùng giúp đỡ nhau vượt qua chặng này!!

6. PNTQ

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    78
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    1,953 lít xăng
    hồi này đang còn khó khăn cho nên em xin góp một chút gọi là tấm lòng và mục đích cũng là để giữ vũng O-H đang trong cơn bão, trước mắt em ủng hộ 500k và sẽ chuyển khoản trong thời gian sớm nhất.

7. hieucaosu

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    492
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    2,052 lít xăng
    e có đặt áo là 5 cái x 150 =750k nhưng do cụ Đàm hết nên giao tạm cho e 1 cái.vậy nay tình hình đang là khó khăn chung!e xin đóng góp số tiền 600k từ tiền áo chuyển sang!mong rằng 1 phần đóng góp bé nhỏ của e sẽ ý nghĩa hơn nếu được sự chung tay góp sức từ anh em trên diễn đàn nữa!

8. kia_service

Thợ quèn
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    10,095
    Mã lực:
    1,977
    Xăng dự trữ:
    6,537 lít xăng
    #8 kia_service, 19/6/12
    Có súng dùng súng ,có gươm dùng gươm,=p~=p~=p~.
    Em tay không ,xin đóng góp chút lòng thành nhỏ bé 500k trong thời gian sớm nhất.Đồng thời cũng chuyển luôn 150k tiền áo thứ 2 ,đã nhận một áo hôm SN.Khi nào chuyển khoản được sẽ báo cụ để cụ check ạ.

9. Mr.Pono

Pờ Nờ
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,067
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    12,263 lít xăng
    #9 Mr.Pono, 19/6/12
    Bác cho em khiêng cùng anh em một góc nhỏ nhé. Em chả có tiền cục đâu, mỗi tháng góp ít. 200K

THÁNG NÀO MÀ VỢ EM ỐM THÌ ĐỪNG GỌI EM HỎI TẠI SAO KHÔNG GÓP NHÉ. HỚ HƠ!

Dương pờ nờ (Cụ hyundai gọi vậy) Cảm ơn tấm chân tình của các cụ, đã nhiệt tình vì diễn đàn này!

(Em không có Đông Á đâu cụ Đàm nhé. Nhân cái đen này, cụ Đàm mần luôn mấy cái Thẻ ATM các ngân hàng khác nữa cụ Đàm ơi: VietcomB; BIDV; MB; TechcomB... Vụ này em mượn TK của mấy chú em gửi cho cụ Đàm)

CỤ NÀO HACK ĐƯỢC THÌ SỬA GIÚP EM CÁI CHỦ ĐỀ THÀNH CHỮ VIẾT HOA TOÀN BỘ CÁI NHÉ

10. OS

OS
    Đời là bể khổ!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    354
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,159 lít xăng
    E cũng xin đóng góp 500K, sẽ chuyển khoản trong thời gian sớm nhất.

11. buctuong_lua16

Bằng lái Hạng D
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    583
    Mã lực:
    516
    Xăng dự trữ:
    379 lít xăng
    Thay mặt cho BQT xin chân thành cảm ơn tấm lòng của anh em. Buctuong_lua16 cũng xin đóng góp 1 tháng 300k chuyển vào tài khoản của Khoadongluc. Và sẽ chuyển trong thời gian sớm nhất khi chuyển có xác nhận.

Đề nghị các anh em nào sau khi chuyển tiền vào tài khoản thì nên lên xác nhận lại là đã chuyển tiền rồi. Vì chuyển tiền thì không thể biết được là ai chuyển.

Xác nhận tại đây nhé anh em.
    http://www.oto-hui.com/diendan/f2/xac-nhan-da-chuyen-tien-vao-tai-khoan-173251.html#post1787958

12. Mr.Pono

Pờ Nờ
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,067
    Mã lực:
    616
    Xăng dự trữ:
    12,263 lít xăng
    Tiếp tục ủng hộ các bác ơi. (Phải Spam cho nó lên trên cái chứ)

13. Phạm Vỵ

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,302
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    9,497 lít xăng
    Bây giờ mới biết thông tin này. Trước mắt tôi xin đóng góp 500.000đ. Sẽ chuyển vào tài khoản của Đàm trong thời gian nhanh nhất.

14. Msn

Msn
    <font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    11
    Mã lực:
    181
    Xăng dự trữ:
    373 lít xăng
    #14 Msn, 19/6/12
    Msn dù là không có biết gì về oto nhưng Msn cũng đã xem đây như 1 thành phần không thể thiếu trong cuộc sống hằng ngày của Msn.Dù 1 tuần nữa Msn đi mỗ mắt kinh tế cũng hơi hẹn hẹp 1 chút nhưng Msn cũng muốn đóng góp 1 phần nhỏ mục đích cũng là để giữ vũng O-H qua cơ bảo tố .Msn xin được đóng góp 500k(Msn sẽ chuyển vào TK Kdl trong ngày mai)

15. vancong

Hết mình vì Ô hát!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    183
    Mã lực:
    426
    Xăng dự trữ:
    4,828 lít xăng
    Đây là khó khăn chung của diễn đàn, anh em cùng chung tay hỗ trợ để O-H vẫn sống mãi, e đóng góp tháng này 500k và tiếp tục đóng góp

16. thanha2

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    186
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    2,878 lít xăng
    Đang khó khăn chung, em đang học việc lương cũng chỉ đc 800k nhưng sẽ cố gắng ủng hộ chút ít

17. sangdenso

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    198
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    5,967 lít xăng
    #17 sangdenso, 19/6/12
    xin phép cụ đàm cho em góp 01 bộ kim eui mới lừa dc của ông -6 khoảng 6t, mong dc nhìn thấy kho tài liệu của nhà mình càng ngày càng to

18. Engine 16

Thợ Phụ !
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    520
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    5,713 lít xăng
    Mấy hôm nay nhà em cứ mất điện xuốt lên giờ em mới cập nhập được thông tin .thật là chuyện đáng buồn .vì việc trồng cây và trồng người hoàng kiên hải dương xin ủng hộ diễn đàn và anh em 500.ngàn đồng . ngày 7 âm lịch em lấy lương xẻ chuyển vào tài khoản cho bác đàm \ khi chuyển xong em xẽ alo cho cụ đàm biết .tại vì cái món liên quan đến ngân hàng em không quen lắm .mọi anh em 3 miền mỗi người 1 chân 1 tay đi dù ít dù nhiều .theo em nghĩ không quan trọng lắm đâu .chỉ là thể hiện 1 tấm lòng thui.anh em xẽ ghi nhận.xin cảm ơn !

19. auto.is250c

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    77
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    822 lít xăng
    cụ Đàm ơi vì sự lớn mạnh sau này của O-H cụ cho em xin góp 1 phần công sức nhỏ nhoi của em la 200k nhé cụ . 30 -6 em chuyển tới cụ hì lúc đó mới có lương

20. hieudienlanh

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    612
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    3,239 lít xăng
    Anh em lạnh lẽo xin đóng góp chút công sức.Tùy theo khả năng của từng người.Cá nhân tôi xin ủng hộ 500.000đ.Ngày mai sẽ chuyển.