Chuyến công tác hà giang thành công tốt đẹp

P
Bình luận: 2Lượt xem: 1,364

PNTQ

Tài xế O-H
kính thưa toàn thể các cụ ô hắt 3 miền, em có một chuyến CT hà giang đúng một tuần và em có một số cảm nhận cộng với sự thành công tốt đẹp của chuyến đi và nay em xin bá cáo cạc cụ gọi là một chút sự thành công của chuyến đi,
Đúng 19h30 ngày 26/10/2012 em có mặt tại thung lũng xanh "thành phố hà giang" cái cảm nhận đầu tiên của em là, tuy xe cộ đông đức nhưng không khí lại rất trong lành bởi tại vì TP hà giang được nằm giữa nhưng ngọn núi cáo vút và những ngọn núi bao quanh TP hà giang, làm cho khong khí rất dễ chịu, khi lên đến nới thì cụ "hiếu điện lạnh" đã ra đón em vỡi nhưng tình cảm của anh em bấy lâu nay mà anh em đã dành cho nhau, tay bắt mặt mừng rồi cụ HIẾU cho xe chạy long vòng qua vài tuyến phố thì về tới đại bản doanh của hiếu lúc đó cũng đã tối cho nên mọi người đang đợi em len tới nơi là ăn cơm vậy là em và cả gia đình cụ hiếu cùng nhau có một bưa cơm thân mật và ấm cúng, sau bữa cơm anh em tôi cùng nhau chò chuyện hỏi thăm nhau về công việc cũng như đời sống gia đình rồi thì vân vân và vân vân :D bởi vì đây là một chuyến đi kết hợp và làm vừa chơi các cụ ạ, nhưng các cụ đừng hiểu lầm nhá vì em chơi xong rồi em mới dám làm đấy nhá :)) sau khi ăn chơi đập nhưng không phá xong thế là em bắt đầu vào việc với một em có tên đăng ký tạm trú tạm vắng là CHANGHE :)) các cụ thấy có he mũi không ? em này tính khí thất thường đến nỗi anh em thợ nhà "gấm mày...và anh em nhà điên nặng" không thể khuất phục được em nó, vậy là em cùng cụ HIẾU điện lạnh và 2 chú em nhà cụ HIẾU quyết thu phục em nó bằng cách cho em nó uống thuốc hôn mê loại hảo hạng thế là em nó cứ nằm im trong xưởng cho anh em làm nhục tới những 6 ngày em nó mới chịu thức giấc và nhất mực nghe lời em và cụ HIẾU , trong lúc làm em và cụ HIẾU có lúc bị em nó thức giấc trong tình trạng nửa tỉnh nửa mơ rồi em nó hành anh em nhà em mấy phen hú vía :dl nhưng rồi cuối cùng thì em nó cũng phải giơ tay đầu hàng vì bị bọn em cho uống thuốc, cảm xuyên hương em mang từ yên bái lên :D thế là 6 ngày em nó hành hạ anh em nhà em rồi cũng chấm dứt em nó bị thu phục hoàn toàn chỉ với 5 lạng (hộp đen) tức là 50g đó các cụ và nó đây ạ >

sau khi thuần túy được em nó thì anh em nhà em bắt đầu bắt em nó phải trả công bằng cách đưa anh em nhà em đi chơi lòng vòng trên những con phố và em nó còn đưa cả anh em nhà em lên tận bờ rào của thằng tung của, khi đi em có mang theo mấy quả chuối hột phong khi đói bụng thía là lên tới nơi em sơi liền rồi em ném hột chuối sang bìa rừng của bọn tung cua, lần sau các cụ có dịp lên đó cứ nhìn lên sườn núi là thấy ngay cả rừng chuối xanh mơn mởn vì đã được em deo hạt sau chuyến đi đó :D và dưới đây em mời các cụ chiêm ngưỡng những tác phẩm độc nhất nhưng không phải vô nhị của chuyến công tác hag giang, mời các cụ thưởng thức và ném đá nhưng các cụ nhẹ tay hộ em kẻo lần sau lại không còn đá mà ném :))

nhà máy lắp ráp ô tô giải phóng tại hà giang

cụ hiếu vừa mới kiểm tra xong thị thực suất cảnh cuả con xe này và giờ thì cho em nó vượt biên sang bên kia biên giới :))

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Tiếc thế! Sao em "Chán Ghê" này tỉnh sớm quá! Đúng là chán thật! Không đợi lúc mình lên đến nơi vân vê tí đã rồi hãy tỉnh!
Làm em lên đến Hà Giang thì cụ Quân lại đã chạy trốn về Yên Bái. :))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên