Chuyên đề điện đèn còi ô tô !!!!!!!!!!

V
Vin
Bình luận: 9Lượt xem: 2,375

Vin

Tài xế O-H
Kính thưa các vị pô lão trên oto-hui bao gôm alibabon , meosachthiu, anhbinhpro ,pntq, bugi,thanhvy,vnv88 ,phamhuy,...Và nhiều lão làng khác.
Em biết kiếm thức các bác và kinh nghiệm thực tế khá nhiều bằng chứng qua cách trả lời của các bác trong nhiều bài viết. Em thiết nghĩ Diễn đàn đang cần một bài viết cơ bản cho diện đèn còi trên xe ô tô cụ thể là dòng xài 12V xin các bác bớt chút thời gian cùn xây dựng chủ đề này để thế hệ đàn em học hỏi! Xin cảm ơn mấy bác nhiều!

huydemi

Tài xế O-H
Bác cho hỏi cái còi điện+ cục ngân 10 tiếng của thằng 2t rưỡi kia em tháo ra bắt vào xe máy sao nó kêu yếu thế không bek, có cách nào kêu manh hok, bình xe máy bình mới 12v5ampe....

damtn

Tài xế O-H
Bác cho hỏi cái còi điện+ cục ngân 10 tiếng của thằng 2t rưỡi kia em tháo ra bắt vào xe máy sao nó kêu yếu thế không bek, có cách nào kêu manh hok, bình xe máy bình mới 12v5ampe....
hehe nguồn 12 5A là mạnh so với xe máy thôi! Chứ gắn cái còi ô tô vào có khi khôngn đủ nhiệt

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:(( điện đèn còi chỉ là căn bản của căn bản nên không có gì mà bác VIN phải thỉnh giáo cả!>

Ra chợ mua cái kèn, cái bóng đèn, cái motor... về tháo ra vọc 2 ngày là thành chuyên rồi...
Còn Relay thì cũng thế ( đa số dùng Relay của Nissan hay TOYOTA thay vào hoặc câu thêm cho các trang thiết bị ).. mấy cái này đơn giãn mà bác nhĩ!!!

Những cái đó bác để cho thợ học nghề theo kiểu copy và paste làm đi...

- Em khuyên bác nên đánh xâu vào điện tử ứng dụng và lập trình đi là vừa...

- Nên nghiêm cứu IC555 và MOSFET, mạch đảo xung và đặc biệt là lập trình IC.... mấy cái này 3 năm nửa rất cần đó... vì hàng chính hãng quá đắc đỏ nên chúng ta cần những cái này để chế vào đó,,,,

phanminhnhat

Học việc
:(( điện đèn còi chỉ là căn bản của căn bản nên không có gì mà bác VIN phải thỉnh giáo cả!>

Ra chợ mua cái kèn, cái bóng đèn, cái motor... về tháo ra vọc 2 ngày là thành chuyên rồi...
Còn Relay thì cũng thế ( đa số dùng Relay của Nissan hay TOYOTA thay vào hoặc câu thêm cho các trang thiết bị ).. mấy cái này đơn giãn mà bác nhĩ!!!

Những cái đó bác để cho thợ học nghề theo kiểu copy và paste làm đi...

- Em khuyên bác nên đánh xâu vào điện tử ứng dụng và lập trình đi là vừa...

- Nên nghiêm cứu IC555 và MOSFET, mạch đảo xung và đặc biệt là lập trình IC.... mấy cái này 3 năm nửa rất cần đó... vì hàng chính hãng quá đắc đỏ nên chúng ta cần những cái này để chế vào đó,,,,

Bác Ali có thể chỉ cho em một ít ứng dụng đơn giản của IC lập trình (vi điều khiển) trên ô tô ko?
Ví dụ như dùng vi điều khiển để "ăn gian" km trên đồng hồ tính tiền xe taxi phải ko bác?

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:37: vi điều khiển lập trình không phải dùng ăn gian mà là chống trộm bác àh. Còn ăn gian đồng hồ tính tiền taxi hay ODO của xe thì chỉ có kích lên là được...

phanminhnhat

Học việc
:37: vi điều khiển lập trình không phải dùng ăn gian mà là chống trộm bác àh. Còn ăn gian đồng hồ tính tiền taxi hay ODO của xe thì chỉ có kích lên là được...

Mình chế thêm chống trộm cho xe ko có HT ETACS hả bác? Nếu bác mở luôn 1 topic về sử dụng vi điều khiển trên ô tô cho anh em học hỏi thì tuyệt!!!:69:

hyundai

Tài xế O-H
Mình chế thêm chống trộm cho xe ko có HT ETACS hả bác? Nếu bác mở luôn 1 topic về sử dụng vi điều khiển trên ô tô cho anh em học hỏi thì tuyệt!!!:69:
trước đây diễn đàn có bác 8lack rất cứng phần vi điều khiển nhưng do điều kiện làm ngoài tàu biển nên lênh đênh miết . Em thấy ý kiến của bác rất hay đó bác ! nếu ai cứng thì lập topic cho anh em tham khảo

phanminhnhat

Học việc
trước đây diễn đàn có bác 8lack rất cứng phần vi điều khiển nhưng do điều kiện làm ngoài tàu biển nên lênh đênh miết . Em thấy ý kiến của bác rất hay đó bác ! nếu ai cứng thì lập topic cho anh em tham khảo
Topic này sẽ hướng dẫn cơ bản cách lập trình cho vi điều khiển trước, sau đó mới nói đến chuyện ứng dụng trên ô tô
Em thì chỉ mới học sơ về vi điều khiển 8051 ở trường thôi, lập trình được bằng ngôn ngữ ASM còn C thì chưa. Rất cần học hỏi thêm nhiều từ các bác!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên