Chuyển điện từ 24v sang 12 v bằng 2 rơle

adenzbacninh2011
Bình luận: 78Lượt xem: 45,619

techshinbd

Tài xế O-H
các Bác thấy được thì cho em ít Xăng nha??? hihihi

View attachment 26498
[MERGETIME="1411920496"][/MERGETIME]
đầu 24v ra máy khởi động đó mọi người???
còn 12v nuôi tải???

(đang nói về chuyển từ 12v sang 24 )mạch loại này sử dụng trên xe đơn giản thì được nhưng ở đây là đầu kéo nối điện móc bằng giắc 5 chân :1 chân mass; 4 chân lửa của đèn xinh nhanh; stop; biển số;đề mi và qua 4 công tắc khác nhau làm việc độc lập nhau bác à. nếu sử dụng mạch này cho trường hợp e hỏi thì hơi cồng kền và phức tạp, đó là chưa tính nếu trên đường gặp sự cố như cháy rơ le thì tài xế kg xử lý được. hiện e nghiên về phương án lắp hộp khuếch đại có bán trên thị trường nhưng em kiếm loại 5 chân vào 5 chân ra không ra. bác nào biết có loại này chỉ em với. thanks

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
theo em biết thì điện áp 12v hay 24v thì bình nào cũng sử dụng hết 2 role co nhiệm vụ thay đổi cách đấu của 2accu song song hay nối tiếp.
bác nói rất đúng ,lí do em hỏi là tại có một bác thợ đố e dùng 2 rolay đấy như thế nào để được điên áp 12v ý mà,qua tìm hiểu thì em biết được là đấu 2 role nối tiếp với nhau và ở điểm nối giữa 2 role này có được điện áp 12v nhưng dòng quá nhỏ,

Bachbanhbeo

Tài xế O-H
bác nói rất đúng ,lí do em hỏi là tại có một bác thợ đố e dùng 2 rolay đấy như thế nào để được điên áp 12v ý mà,qua tìm hiểu thì em biết được là đấu 2 role nối tiếp với nhau và ở điểm nối giữa 2 role này có được điện áp 12v nhưng dòng quá nhỏ,
Em củng mới tìm hiểu,giờ biết rồi..để ngày mai em vẻ Cad cho bác xem.dùng 2 rơle

Bachbanhbeo

Tài xế O-H
Ý em là vậy..2role 5 chân,bác xem coi sao !

Screenshot (6).png

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mấu chốt quan trọng là đề bài cho là nguồn cấp có điện áp là 24 V mà dùng rơle biến thành 12V, trong khi không hề nói là nguồn 24 V do 2 bình 12V cấp. Nếu đầu bài cho là nguồn do 2 bình 12 V nối tiếp tạo nên thì chả cần rơle làm cái gì cả. Cho nên các đáp án các bác đưa ra về cơ bản chả có giá trị gì ngoài việc kiếm xăng

quyth

Tài xế O-H
cái vụ này em nghịch rồi ,không đủ 12v đâu em còn dùng nó cấp nguồn cho em đài pioneer của em.mà em nó thiếu điện nên chỉ nhấy nháy thôi.nếu chế để lắp led thì ok.các cụ cứ thử .hì
:)
nháy thì cụ cho thêm con diot cầu vào xem có bị nữa không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên