Đang tải...

Thảo luận Chuyển đổi chủ xe

Thảo luận trong 'Gara Sửa chữa xe máy Cho Biker' bắt đầu bởi nguyentien_auto, 9/9/13.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. nguyentien_auto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    17
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    579 lít xăng
    Chào các bác,
    em mua lại chiếc xe dream của một người bên gò vấp,em có làm giấy mua bán và có chứng thực ở phường,nhưng em không biết thế nào để sang tên lại,tại xe em thấy có thay đổi một chút kết cấu,số khung thì bị mờ,lúc em sơn xe lại cho mới nhưng vẫn đúng màu trong giấy tờ ma sơn lấp luôn số khung rồi,giờ em mang đi làm giấy tờ có ảnh hưởng gì không,có bị tịch thu xe hay phạt gì không,thank các bác

2. daotaygacm

ĐạoFi
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    387
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    2,273 lít xăng
    Ðề: Chuyển đổi chủ xe

Trường hợp số khung bị mờ do lớp sơn che đi thì cụ phải chấp nhận cạo bỏ lớp sơn đó đi để cà lấy số nguyên thì mới được cụ ạ...còn thủ tục sang tên như thế nào thì cụ cứ đi trực tiếp lên chổ Cảnh sát giao thông vào thẳng phòng tiếp dân hoặc phòng xử lý để hỏi thăm và sẽ được tư vấn...Còn nếu muốn mau lẹ chỉ cần hỏi mấy anh hay đứng làng sàng gầ ngay chổ phòng xử lý là sẽ có ngay..tuy nhiên là sẽ có tốn kém hoặc nếu không cẩn thận cũng có thể sẽ bị một cú lừu ngoạng mục...chúc cụ mua mua được chức XE CHÍNH CHỦ. =p~

3. nguyentien_auto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    17
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    579 lít xăng

Thank bác
    mà bác,mà vấn đề ma xe bị thay đổi kết cấu thì sao bác,thủ sao bác,giá cả lam xong giấy tờ là nhiêu vậy bác

4. daotaygacm

ĐạoFi
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    387
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    2,273 lít xăng

tHAY ĐỔI KẾT CẤU LÀ THAY ĐỔI NHƯ THẾ NÀO...Ý CỤ LÀ ĐÃ THAY ĐỔI HÌNH DẠNG BÊN NGOÀI CỦA CHIẾC XE PHẢI KHÔNG ...TẤT
    CẢ MỌI THỨ KHI THAY ĐỔI SẼ KHÔNG HỢP LỆ CỤ NHÉ...HÃY CỐ GẮNG THÁO ĐỒ ĐỘ CHẾ RA VÀ GẮN ĐỒ ZIN VÀO TRƯỚC KHI ĐI XÉT XE....SAU KHI OKE RỒI MUỐN LÀM GÌ THÌ LÀM...
    CÒN VỀ CHI PHÍ THÌ CÒN TÙY THUỘC VÀO GIÁ TRỊ CỦA CHIẾC XE CỤ MUA NỬA..MỘT CHIẾC XE DREAM BẬY GIỜ MÀ SANG TÊN ĐỔI CHỦ NẾU NGOÀI TỈNH VÀO THÀNH PHỐ THÌ CHẮC TẦM HƠN 1 CỦ ĐẾN GẦN 2 CỦ...THÔNG THƯỜNG NHỮNG XE CÓ GIÁ TRỊ THẤP THÌ CHI PHÍ CHỈ VÀI TRĂM NGÀN ĐỒNG...NÓI CHUNG LÀ TÙY THEO ĐỊA PHƯỜNG THÀNH PHỐ HAY GIÁ TRỊ CỦA CHIẾC XE NỬA.

5. TUBUI

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    527
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    2,375 lít xăng

theo em thì bác cứ em ra anh thợ rồi bảo:"anh ơi!cho con em vợ của em về zin nha anh.rồi"okkkkk ngay

6. nguyentien_auto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    17
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    579 lít xăng

Cám ơn mấy bác,xe em thì lúc trước là xe dream thường chạy gắp tròn,giờ em lên gắp vuông,đầu supper lồi ,với thay 2 cái lốc nồi với lốc mâm lửa thui,chỉ có vậy ah,với lại em mới sơn xe lại cho mới,màu theo xe luôn,xe em la xe trung quốc hiệu majetty gì đó,mà thay 2 cái lốc của honda,giờ lấy đâu ra lốc đó mà gắn vào đây,xe em chỉ thay đổi như vậy thui,không biết co sao không,mong các bác tư vấn dùm em,ah,em mua xe ở gò vấp,mà giấy tờ thì nằm ở bình thạnh,giờ em muốn làm giấy tờ về tỉnh bình phước,chắc về tỉnh trước bạ thấp hơn phải không bác,mà em sang tên ở công an huyện đúng không bác,đâu phải sang tỉnh,thank các cụ

7. TUBUI

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    527
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    2,375 lít xăng

xe bác rắc rối quá thôi bác đi ra dịch vụ nhờ họ làm dùm cho nó mau đỡ mất thời gian và tiền bạc lại còn đảm bảo lời khuyen từ tận đáy ruột(ruột già) nha@@@

8. nguyentien_auto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    17
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    579 lít xăng

Hihi,nói cho bác dễ hiểu là,xe em là xe dream trung quốc,dang kiểu mấy đời xe dream cũ đó,bác biết chứ,mà giờ em lên đời xe super 2010 dạng đầu đèn lồi đó bác,chỉ có bộ lốc nồi là không còn của majetty nữa mà là của honda,vậy đó

9. lehuyvu79

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    901
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    13,586 lít xăng

Quan trọng giấy tờ ký phường còn hiệu lực kg, nếu qúa 30 ngày phải đổi lại giấy mua bán. Hồ sơ gồm giấy mua bán ký fường hoặc phòng công chứng,sau đó mang giấy này ra chi cục thuế đóng thuế lấy biên lai nộp chung ,bản sao CMND & Hậu khẩu, tờ khai sang tên di chuyển có mẫu ở phòng cảnh sát xin họ sẽ cho, kèm theo cà số khung ,máy dán vào. Còn xe cụ đặt tem theo nhãn hiệu xe dán vào. Trường hợp xe ở tỉnh khác phải rút hồ sơ về mới làm dc. Em online bằng dt các mod thông cảm.

10. nguyentien_auto

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    17
    Mã lực:
    36
    Xăng dự trữ:
    579 lít xăng

đặt tem là sao vậy bác,mà 2 cái lốc em thay không biết có ảnh hưởng việc sang tên không bác,có bị coi là thay đổi kết cấu không