Chuyên mục " Mười vạn câu hỏi vì sao "

bngoctuan11
Bình luận: 16Lượt xem: 2,762

bngoctuan11

Tài xế O-H
Chào BQT và tất cả mọi người!
BQT có thể mở thêm 1 box nơi dành giải đáp những câu hỏi vì sao? Em nghĩ nếu mình thảo luận để đưa ra câu trả lời cho nhưng câu hỏi vì sao thì ta có giải thích tất cả hiên tượng, nhưng điều hay của của chuyên ngành và cuộc sống. Box là tập hợp để mọi người cùng học hỏi. Nhưng câu hỏi đơn giản nhất mà hằng ngày chúng ta thường vấp phải?
Trên đây là góp ý của em. Mong BQT xem xét.

manhquang0902

Tài xế O-H
BQT có thể mở thêm 1 box nơi dành giải đáp những câu hỏi vì sao? Em nghĩ nếu mình thảo luận để đưa ra câu trả lời cho nhưng câu hỏi vì sao thì ta có giải thích tất cả hiên tượng, nhưng điều hay của của chuyên ngành và cuộc sống. Box là tập hợp để mọi người cùng học hỏi. Nhưng câu hỏi đơn giản nhất mà hằng ngày chúng ta thường vấp phải?
theo e thì những câu hỏi ( đơn giản nhất mà hằng ngày chúng ta thường vấp phải) cụ nên sử dụng quyền trợ giúp (gọi điện thoại cho người thân) sẽ nhanh hơn chứ cụ lên đây hỏi bt tới khi nào mới có câu trả lời.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Cũng là 1 ý tưởng hay, ở đây chúng ta có thể hỏi nhữn câu đơn giản nhưng mình không biết mà không sợ bị khép vào tội spam. vì với những ai mới vào nghề cái gì cũng bỡ ngỡ và muốn hỏi.

bngoctuan11

Tài xế O-H
Vì muốn có đáp án từ cuộc sống đều bắt những bằng những câu hỏi vì sao? Nếu giải đáp được những câu hỏi đó thì có phải là bạn nâng cao hiểu biết hơn không?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ý tưởng này rất hay, tôi xin ủng hộ bác. Để cho chủ đề được tốt tươi, bác nên đăng một vài câu hỏi mở hàng đi

nguyendzzung

Tài xế O-H
Xin hỏi các cụ một câu? Vi sao? Chị em phụ nữ chỗ xả dầu với nước là một?Và cứ đến tháng lại bị chảy dầu!Phải chăng là do lỗi kĩ thuật!
Xe oto thi chỗ xa dầu với nước lại khác nhau?Và như trường hợp dầu,nước,nước,dầu lẫn lộn,có những nguyên nhân nhân nào!

tanluong_565

Tài xế O-H
Xin hỏi các cụ một câu? Vi sao? Chị em phụ nữ chỗ xả dầu với nước là một?Và cứ đến tháng lại bị chảy dầu!Phải chăng là do lỗi kĩ thuật!
Xe oto thi chỗ xa dầu với nước lại khác nhau?Và như trường hợp dầu,nước,nước,dầu lẫn lộn,có những nguyên nhân nhân nào!
Em xin góp ngu kiến:
- Câu 1: đây là chế độ tự động vận hành, bảo dưỡng của các Siêu máy móc. Nhờ vào đó mà cụ có thể cho "nó" hoạt động mà k cần bảo dưỡng thay dầu thay nước. Chế độ hoạt động cũng như xe ô tô, nhưng cường độ nhiều hơn nên tự bảo dưỡng hàng tháng :D. Ẻm nào k tự thay dầu được thì chắc là hết hạn mất rồi :eek:
- Câu 2: Theo em được biết thì:
+ Dầu bôi trơn qua nước có thể do hở roăng sinh hàn
+ Nước qua dầu có thể do roăng nắp máy, sinh hàn, roăng xi lanh hay nứt block...
Kiến thức em chỉ được vậy, cụ giúp em hoàn thiện thêm ạ

sunt808

Tài xế O-H
em có nguyên nhân là do ngập nước,do chủ xe đổ nước vào dầu, ....còn gì nữa thì em chưa biết

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Các cụ cho hỏi là làm thế nào để biết được mình ở trình độ như thế nào ạ? Có tiêu chuẩn gì để đánh giá 1 người thợ là giỏi không ạ?

luongxuandoan2810

Tài xế O-H
theo em có 1 vài nguyên nhân sau:
- hở gioong
- biến dạng bề mặt lắp ghép(có thể xay ra khi va chạm)
- khi động cơ vận hành thì áp suất dầu hoặc nước cao nên dầu sang nước

nguyendzzung

Tài xế O-H
Cái này thì Henry Ford đã giải thích với thượng đế về ưu nhược điểm rồi!
Henry Nói
Trong sáng chế của người có rất nhiều sơ sót,!
Đằng trước thì phồng lên,đằng sau thi nhô ra !
Máy thường kêu to khi chạy nhanh ,tiền bảo trì và nuôi dưỡng khá cao,
Thường xuyên đòi hỏi sơn nước mới.
Cứ đi 28 ngày là chảy nhớt và không làm việc được,chỗ xả nước với đổ dầu là một,chỗ bơm xăng với cả ống xả quá gần nhau,
Đèn trước thì quá nhỏ,tiêu thị xăng thì kinh khủng khiếp!
Nhưng Henry thắc mắc với thượng đế là tại sao sản phẩm của mình tốt thế mà theo đánh giá của hiệp hội người tiêu dùng thì chỉ có 11% đàn ông sử dụng sản phẩm của Henry trong khi đó có tới 99% đàn ông đều thích sản phẩm của thượng đế không biết có sự gian lận thương mại gì ở đây!

tienphampro

Tài xế O-H
Có lẽ cụ nhầm chăng chỗ đổ dầu vs xả nước chứ ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ cho hỏi là làm thế nào để biết được mình ở trình độ như thế nào ạ? Có tiêu chuẩn gì để đánh giá 1 người thợ là giỏi không ạ?
Cái này thì khó thật , bác ạ. Theo tôi nghĩ, có 2 cách: 1 là đặt ra 1 loạt các tiêu chuẩn, rồi đánh giá theo nó; 2 là chơi đối kháng, chọn 1 ông được mọi người cho là giỏi, rồi đọ đối kháng, loại trực tiếp, nếu thắng thì đương nhiên là giỏi rồi, kiểu như Đại tướng nhà mình ấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên