colola mất điện cao áp

tranhaooto
Bình luận: 49Lượt xem: 4,849

oanhthoa

Tài xế O-H
bác thử tháo lắp chia điện za quay máy xem trục chia điện đã dc dẫn động chưa đã. xem bánh răng bên trong có mòn k? hay hỏng zùi.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các bác ơi dup em với em đang làm con colola đời 93 bị mất điện cao áp nhưng tháo chia điện ra ngoài cắm rắc diện vào quay tay điện rất khỏe nhưng cứ lắp vào máy thì lại mất em làm mãi mà không đưươccác bác ai đã gặp chém dùm em với
xem lại cái lò xo ép than tì lên con quay đi cụ ơi. có thể cụ tháo ra thì có phóng ra từ bô bin nhưng cụ lắp vào đậy nắp delco thì không có. chắc ăn cụ lắp lên xe tháo nắp delco ra đề rồi lấy mass dí vào bô bin xem sao.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác ơi dup em với em đang làm con colola đời 93 bị mất điện cao áp nhưng tháo chia điện ra ngoài cắm rắc diện vào quay tay điện rất khỏe nhưng cứ lắp vào máy thì lại mất em làm mãi mà không đưươccác bác ai đã gặp chém dùm em với
Nó bị mất mát trên thân bộ chia bác ạ. Thằng này có 1 cái zoăng tròn trên thân, có thể bị kênh. Bác kẹp mát vào tai nó xem sao

tranhaooto

Tài xế O-H
Vẫn không được các bác ạ thay chia điện khác cũng không được cứ dùng tay quay thì có lắp vào máy lại mất chẳng hiểu bị sao nũa

thanhtps

Tài xế O-H
xem nguồn 12 cấp trước , mass .dòng này ig và delco nằm chung 1 cụm

tranhaooto

Tài xế O-H
Mình thử hết rồi vẫn không được điện nguần cấp vào tốt. Mình tháo chia điện ra cắm rắc chia điện của xe vào dùng tay xoay chục chia điện điện cao áp phóng rất khỏe .vẫn để như thế lắp vào máy và khởi động nhưng chẳng thấy cao áp đâu nữa nhưng vẫn để bật chìa khóa dút chia điện ra quay tay cao áp phóng khỏe bình thường thế mới oái oăm chứ
[MERGETIME="1420295223"][/MERGETIME]
Nó bị mất mát trên thân bộ chia bác ạ. Thằng này có 1 cái zoăng tròn trên thân, có thể bị kênh. Bác kẹp mát vào tai nó xem sao
Mình thử rồi nhưng không được

quachvancuong

Tài xế O-H
bệnh lại quá,ca này bên minh hay gọi là ma làm. để tạo ra cao áp ic phải ngắt được điện cấp cho bobin .bạn nên kt lại điện đóm lắp có đúng cực không, dùng đèn thử đo xem dương vào +B, C vào âm bô bin. mát lấy vào mát ic nha. chụp hình lên, mọi ng dễ tư vấn bạn ah. đã kiểm tra mát thì phải kiểm tra được +, + vào được bobin chưa, + này có ngắt không. thanks

conghiep

Tài xế O-H
chia điện IIA dùng dòng xe Corola D93 . Xách ra ngoài thì có lữa mà bỏ vào lấy tua máy thì chẳng thấy gì thử nguồn tốt, thử con Đen cô khác cũng không được. Quả này gay đấy: Phân tích - loại này đầu vào 2 dây một đực một cái thường là đỏ và đen. Tích hợp của IIA bao gồm 1 IC bộ tạo tín hiệu G và 1 NE . Để có lữa NE phải tốt, tức khoảng cách từ các bánh răng loại 36 răng khuyết 2 răng đạt 2 mm khi đưa ra ngoài vòng tua quay tay rất nhỏ chỉ khoảng 65 v/p khi đặt vào máy 80 - 120 v/p đối với khởi động. Kết luận sau khi phân tích vòng tua không phải vấn đề mà chính là khe hở và vòng tua của bánh răng dẫn động. Cụ kiểm tra thử coi khi lắp vào máy mở nắp đen cô và khởi động đen cô quay bao nhiêu vòng phút. Khi cụ lắp lên xe đo dùm dây nâu và vỏ, Đo thêm giây vàng và giây đỏ có từng cặp lắp vào IC. câu dây hoặc lấy tuôc vít thử lại cao áp trên mỏ quẹt sau đó mới lắp bộ chia vào. Tín hiệu tốt, Điện đầy đủ, IC tốt , vòng tua đủ, tiếp xúc mỏ quẹt tốt dây cao áp tốt chẳng có lý gì không có lửa

cocacola

Tài xế O-H
Bác rút cái giắc vào bộ chia ra rồi lấy dương ngay ác quy cho vào dây dương vào bộ chia rồi đề nổ xem.có khi bị ở cái ổ khóa.

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
bên ngoài bác thử dư thế nào, ( bác đáu như thế nào ) thì khi lên xe bác kiểm tra đo đấu hệt mực cho e.
kiểu gì cũng phát một.
bác cứ kiểm tra kỹ cái rắc điện cắm vào bộ chia sem sao?
( phần cơ của bác phải chắc chắn là ok nhé, bánh răng và con quay ăn khớp hoạt động tốt đó nhé )
chúc bác sớm chữa đc bệnh cho e nó ạ

sunt808

Tài xế O-H
bác thử cấp nguồn ngoài vào thử bác , không biết thằng này có sử dụng ổ khóa để đề không bác ?nếu thế thì có khi bị ổ khóa không bác .em thì chưa tiếp xúc qua xe này như cũng có ý kiến đóng góp , nếu có sai các bác bỏ qua cho.

baotohalong62

Tài xế O-H
bác kiểm tra đi khi bác đề máy bị mất nguồn vào bộ chia điện .khi bác bật khóa điện thử có lửa bệnh là ở đó bác ah .kt ổ khóa chúc bác thành công.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Vẫn không được các bác ạ thay chia điện khác cũng không được cứ dùng tay quay thì có lắp vào máy lại mất chẳng hiểu bị sao nũa
Bác mang nấu lại đi đúc con khác
Cụ đo xem 4 dây xung G ,Ne xem là mấy vol 4 dây đó phải có điện áp bằng 0 mới dc nhé
Cụ đo ở đó mà có 5v là hộp có vấn đề đấy. 3 năm trước em bị bệnh y như cụ vậy
Nếu có 5 v cụ cho điện trở vào dập xuống mát. Cho về 0v thì sẽ đánh lừa được
Hoặc cụ xem lại có bị mất điện khi đề ko tại ngay cái ổ khoá ấy
Cụ thử bỏ tín hiệu star vào hộp xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên