Đang tải...

Công nghệ vật liệu Công nghệ kỹ thuật của OTO - HUI

Thảo luận trong 'Công nghệ mới' bắt đầu bởi ductrongonline, 15/10/09.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. ductrongonline

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    3
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    356 lít xăng
    Các bạn mình nêu lên bài viết này lên để mọi người cùng và bàn luận,............. Mình có rất nhiều câu hỏi tự đặt ra cho mình, khoa mình là một khoa thuộc nghành kỹ thuật tại sao phát triển chậm, tại sao ít công ty chú ý tới, đầu tư, tại sao lại có người sắp ra trường chuyên nghành ô tô lại chẳng biết tý gì về ô tô, tại sao cơ sở vật chất khoa quá đầy đủ mà có người lại kêu thiếu, tại sao lại bỏ học, tại sao, tại sao, tai sao..............................
    Có bao giờ các bạn có ý nghĩ như mình không, theo kinh nghiệm của mình mình nghĩ không phải tại gì cả đó là do chính bản thân mình đó các bạn ạ. Các bạn chưa thực sự thể hiện năng lực của mình , các bạn chưa thực sự nghĩ cho tương lai, cho nghành được gọi là CÔNG NGHỆ Ô TÔ , những cái câu hỏi (tại sao đó) và chính là các bạn chính ngôi nhà oto-hui trả lời đó, các bạn chưa thực sự chung tay - chưa thực sự làm nên điều kỳ diệu
    Các bạn khoa ô tô mình là một trong những khoa mà khiến mọi người phải ngước nhìn đó là theo nội bộ trường mình, không những thế mà trên xã hội giờ họ đã biết tới oto- hui (khoa động lực).Có nhiều và đầy đủ máy móc trang thiết bị giảng dạy và học tập từ phần gầm (khung) cho tới máy móc trang thiết bị điện ô tô . Những thứ đó sẽ là điều kiện cần và đủ để cho mình tao lên 1 chiếc xe hoàn thiện có thể vận hành được mặc dù đó chỉ là mô hình thôi, mình nói tới đây các bạn đang nghĩ khoa mình toàn đò cổ phải không, các bạn nghĩ thế đã quá sai lầm rồi đó, xe mới làm gì, hiện đại làm gì (vì đó phụ thuộc vào kinh phí thôi) còn muốn nổi thì bạn hãy chứng tỏ bạn đi hãy vận dụng kiến thức mình đã học để làm lên sự tự tin và vinh quang bạn đã nghe thấy từ (chuyển giao công nghệ chưa) hj , mình có thể dựa vào nó (đồ cổ ) để làm lên cái mình cần . Các bạn có muốn việc làm từ các công ty tìm đến bạn hay là bạn muốn tự mình đi tìm việc,
    hãy cho tôi một ấn tượng đó là góc nhìn của các nhà tuyển dụng .Vì thế cái khoa động lực ô tô mình phải là niềm tự hào cho các Công Ty, mình phải chứng tỏ cho người ta thấy rằng ô tô - hui làm được những gì mà làm và có được những gì mà người ta không có, bạn thử nghĩ coi trong thời đại hiện nay tất cả các nghành người ta cần người phải biết tìm tòi, hoc hỏi ,sáng chế và phải nổi . Mình mong các bạn quan tâm và cùng nhau thao luận cái vấn đè này và tìm ra cách đưa ô tô -hui , đưa các bạn lên nền công nghệ cao, để rồi ai cũng phải ngước nhìn . Ô tô hui có được như vậy hay không,các thầy chỉ là một phần nhỏ còn cốt yếu phụ thuộc vào tôi, vào bạn, vào tất cả mọi người trong ngôi nhà oto-hui cùng nhau marketing cùng nhau chung tay.
    Tất cả tài liệu đã có trên website (www.oto-hui.com) còn cái đống đồ cổ trong xưởng khoa có giá trị hay không đó là nhờ tất cả các bạn
    NOTE . Mình cũng mong vấn đề này được các thầy trong khoa ủng hộ
    Các bạn năm nay ra trường hãy làm gì đi chứ hãy thể hiện đẳng cấp của mình trong những năm đã học đi chứ, các thầy đã cho ta kiến thức rùi đó hãy chứng tỏ đi cơ hội đến rùi đó

KHUNG GẦM
    http://www.oto-hui.com/diendan/f152/c%E1%BA%A5u-t%E1%BA%A1o-%C3%B4-t%C3%B4-c%C6%A1-b%E1%BA%A3n-ph%E1%BA%A7n-2-khung-g%E1%BA%A7m-6037/
    [media]http://i179.photobucket.com/albums/w288/sakura_2505/otofun/mini_rally_body1shell.jpg[/media][​IMG]
    http://www.oto-hui.com/diendan/f92/kỹ-thuật-sữ-chữ-động-cơ-toyota-2544/#post14758
    ĐIỆN
    http://www.oto-hui.com/diendan/f93/tai-liệu-sử-chữ-điện-ô-tô-4710/
    MÌNH CHỈ NÊU RA MỘT SỐ ĐƯỜNG LINK DẪN TỚI KHO TÀI LIÊU THÔI
    CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG

2. congnghiep4

Guest
    Expand Collapse

0
    Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    N/A lít xăng
    cũng nhờ diễn đàn này! nhờ những nguời nhiệt huyết như thầy Hoàng Ngọc Dương , những tahnh2 viên tích cự không ngại chia sẻ ! để đến ngày hôm nay tuy chưa nói là hoàn thành nhưng cũng đã là thành công lắm so với năm ngoái !. thương hiệu oto-hui đang dần được khẳng định! clun HUI-BICAR cũng có những ý tửogn rất độc đáo ! chúng ta sẽ cố găng tạo nên một cái gì đó! hy vọng vậy

3. ductrongonline

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    3
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    356 lít xăng
    Mình mong rằng những điều mọi người mong đợi và những điều mọi người nói sẽ thành sự thật.Nếu được như vậy oto - hui sẽ là cầu nối của mọi sự thành công, còn vấn đề mình nêu lên trên mình rất mong mọi người ủng hộ

4. ductrongonline

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    3
    Mã lực:
    31
    Xăng dự trữ:
    356 lít xăng