Công nghệ phun xăng trên các hãng xe gắn máy tại việt nam

daotaygacm
Bình luận: 75Lượt xem: 22,843

93thongnhat

Tài xế O-H
Thưa các bác...Em có 1 câu hỏi như này ạ :
Hệ thống phun xăng điện tử sử dụng Kim phun, điều khiển lượng nhiên liệu đưa vào động cơ 1 cách tự động...
Vậy nếu em muốn can thiệp giảm thời gian phun, lượng phun xuống thì có thể dùng các biện pháp, thiết bị nào kok ạ???
Cảm ơn các Bác....

có bác nhưng dùng thiết bị chuyên dụng.

hyundai138

Tài xế O-H
cho em hỏi phun xang future 125 mình gắn cho wave 110 dc không bác, có ảnh hưởng gì không khi công suất động cơ khác nhau
chắc chắn là không được rồi cụ. hỗn hợp xăng đậm. máy 125 đương nhiên phun xăng nhiều hơn 110. cháy không hết gây muội + lãng phí. cụ cứ hình dung nó như bắt thằng trẻ con ăn suất cơm của người lớn ấy

kenjithinh

Tài xế O-H
Có 1 số dòng khi chết bình vẫn nổ máy đc bác ạ..thường là những dòng xe có cần khởi động. Honda đơn cử như Vision, AB..., Ya thì có Nouvo 5...,Xe e AB 2010 trước đây bị chết bình e tháo bình ra đạp vẫn nổ máy bình thường bác ạ..
mấy xe khác thì mình chua gặp thì minh chua bít.. riêng cái novo 5 nó báo mã lổi 2 .. mã bình hư thì đạp k nổ đau nhé bác. mình đã thử rồi.

duahau81

Tài xế O-H
mấy xe khác thì mình chua gặp thì minh chua bít.. riêng cái novo 5 nó báo mã lổi 2 .. mã bình hư thì đạp k nổ đau nhé bác. mình đã thử rồi.
Dạ cảm ơn bác bác nói đúng...e thử với Fu x tháo bình cũng ko nổ hoặc bình hư hẳn cũng ko nổ...bình yếu nhưng cầm hơi thì còn lay lắt đc. Nhưng máy chạy rất gầm và nóng.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chắc chắn là không được rồi cụ. hỗn hợp xăng đậm. máy 125 đương nhiên phun xăng nhiều hơn 110. cháy không hết gây muội + lãng phí. cụ cứ hình dung nó như bắt thằng trẻ con ăn suất cơm của người lớn ấy
Cũng chưa chắc đã vậy, đo gió sẽ xác định được lượng khí mà

Minhquoc1234567

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi , xe novo 5 e dang chay binh thuong sáng ra thì mất lửa . E tháo buri ra thi lửa mạnh . Lắp buri zo thi mất lửa . Kg thấy đèn báo. Lỗi báo gì hết . Liệu có hỏng ECU hay bộ kich kg cụ ????

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên