Công tơ mét xe HILUX

lexuan
Bình luận: 7Lượt xem: 2,052

lexuan

Tài xế O-H
Kính các cụ.em cũng đang làm con hilux .đống hồ công tơ mét len rất chậm.và báo không đúng với vận tốc thực tế của xe.em đã thay mặt đồng hồ.kiêm tra cảm biến tốc độ xe.nhưng vẫn không được.mong các bác thảo luận giúp em

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Kính các cụ.em cũng đang làm con hilux .đống hồ công tơ mét len rất chậm.và báo không đúng với vận tốc thực tế của xe.em đã thay mặt đồng hồ.kiêm tra cảm biến tốc độ xe.nhưng vẫn không được.mong các bác thảo luận giúp em
Kiểm tra xem mâm vỏ có đúng với chuẩn của xe không...........

test

Tài xế O-H
Bộ phận gửi hoặc nhận tín hiệu tốc độ xe không đúng loại theo xe.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Bác lấy gì làm mốc để kết luận nó không chính xác. Nó có thể lên chậm, nhưng bảo không chính xác thì có lẽ không chính xác đâu bác

nguyenvuong

Tài xế O-H

cụ thử kiểm tra theo cách này. kiểm tra tốc độ xe khi xe chạy trên đường rồi dùng máy scan vào mục vehicle speed xem tốc độ có tương đương nhau không.. nếu không có máy scan thì dùng xe khác chạy cùng tốc độ để kiểm tra. nếu sai số bác có thể rút kim ra đặt lại.

huynhlong

Tài xế O-H
bác có thể nói rỏ hiện tượng như thế nào không ạ.Xe đời nào
bị ở thời điểm nào.Liên tục không.Chứ bác đưa pan toàn là thay đồ theo kinh nghiệm không anh em cũng bó tay

haiphuc

Tài xế O-H
Nếu là đời cũ thì cụ phải ktra cả phần cơ nữa.bánh răng nhựa của sâu công tơ mét,bên trong hộp số.xe mới thì tra phần điện.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên