Corola j đời 2003 bệnh quạt giàn lạnh xin các cụ ý kiến ak

G
Bình luận: 27Lượt xem: 1,833

giahung

Tài xế O-H
theo như e thì.
yếu điện cũng không phải
quạt hết than cũng không
công tắc quạt cũng không
ma làm cũng không
ở đây chỉ có bác chủ làm không có ma nào cả.bác chủ cũng đã kiểm tra khi không nổ máy 2 giờ vẫn bình thường.hiện tượng xảy ra gần như theo chu kỳ
như vậy chỉ có đóng đá ở giàn lạnh khi lái xe chạy khi bật điều hòa thôi
có lẽ là xuy đoán của bác đúng với xuy đoán của e...
theo e xuy đoán là xe chạy có hiện tượng đóng đá giàn lạnh nên theo chu kỳ chạy khỏang 2h đồng hồ là hiện tượng yếu do đóng đá và tắc trong khi e thử ko nổ máy cắm thêm sạc acquy thì thử mái ko thấy hiện tượng gì yếu hay bất thường gì từ quạt giàn lạnh cả
và e cũng mạnh dạn thay rơ le ngắt lạnh giàn lạnh cho khách để khách đi và kt xem tn thì ok các cụ ak
khách chạy 3 ngày chưa thấy phản hồi gì ak...
có thể con cảm biến ngắt lạnh trong giàn bị hỏng hoặc yếu nên lốc chạy liên tục ko ngắt dấn đến hiện tượng xe đóng đá giàn lạnh...bị tắc và dấn đến hiện tượng gió bị yếu các bác ak
e xẽ thông tin lại cho các bác nếu khách quay lại và có phản hồi ak..
cảm ơn các bác đã tham gia tư vấn ak

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
theo như e thì.
yếu điện cũng không phải
quạt hết than cũng không
công tắc quạt cũng không
ma làm cũng không
ở đây chỉ có bác chủ làm không có ma nào cả.bác chủ cũng đã kiểm tra khi không nổ máy 2 giờ vẫn bình thường.hiện tượng xảy ra gần như theo chu kỳ
như vậy chỉ có đóng đá ở giàn lạnh khi lái xe chạy khi bật điều hòa thôi
bác nói đúng ý em

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
Tôi chưa gặp van ngắt lạnh bao giờ, thường chỉ gặp van cắt gaz trên các xe nhiều dàn lạnh thôi, van này nằm trên ống cao áp, trước van tiết lưu
2003 thì chưa thể gọi lâu đời được
. ở ngoài em thường gọi . la tecbata và vẫn ngất lạnh . cái mà bác ở trên nói là . rơle ngắt lạnh đó anh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên