Corola J không nổ cần tư vấn

D
Bình luận: 40Lượt xem: 3,111

anhthai89

Tài xế O-H
vaansnay e có làm nhận làm con xe corola j 1.3, chủ xe bảo đang đi xong đạp phanh( quên ko về số) nên chết máy. chết xong đề lại ko nổ. e kiểm tra thì áp xăng vẫn gần 3kg( như vậy vẫn nổ dk). điện cao áp có ở đầu mô bin, tín hiệu kim phun kiểm tra bằng bóng led vẫn có. nhưng mà có 1 con mo bin bị thổi tung như hình, và e thấy khói ra ở đấy.... e kiểm tra cam ko nhảy, dây mát trên xe đã thử. giờ e chỉ nghi hộp. mong các cụ tư vấn. mà sao dây igf( báo tín hiệu đánh lửa về hộp) lúc nào cũng có điện áp 5v thường trựcView attachment 43323
Con mô bin này nó bị nổ lúc bác thử hay lúc chủ xe chạy nó nổ vậy bác

minhba92

Tài xế O-H
nếu bị bô bin thì 3 máy vẫn nổ ok
nếu áp xăng xuống máy vẫn nổ nhưng bì ga ok
dở hộp cầu chì tổng ra tìm power dây đỏ to nhất tút dây đó ra thử đề xem nếu nổ thì sẽ biết bệnh gì liền .còn ko nổ hì cần reseet lại ecu oy mình nói tiếp câu chuyện dài tập này

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
vaansnay e có làm nhận làm con xe corola j 1.3, chủ xe bảo đang đi xong đạp phanh( quên ko về số) nên chết máy. chết xong đề lại ko nổ. e kiểm tra thì áp xăng vẫn gần 3kg( như vậy vẫn nổ dk). điện cao áp có ở đầu mô bin, tín hiệu kim phun kiểm tra bằng bóng led vẫn có. nhưng mà có 1 con mo bin bị thổi tung như hình, và e thấy khói ra ở đấy.... e kiểm tra cam ko nhảy, dây mát trên xe đã thử. giờ e chỉ nghi hộp. mong các cụ tư vấn. mà sao dây igf( báo tín hiệu đánh lửa về hộp) lúc nào cũng có điện áp 5v thường trựcView attachment 43323
Bác thay bobin là nổ thôi mà

ChiKaRa

Tài xế O-H
Theo mình nghỉ bạn chưa có thiết bị kiểm tra dạng đo tín hiệu cho 2 cảm biến chính cam và khủy nên khó xác định được con nào chết hay hộp ECU chết nên phải tìm 1 xe tương tự hoặc 1 hộp ECU thay vào teck thử xem,còn trường hợp bị nổ bô bin thì chuyện thường thôi là do bô bin đó bị hư chứ ko do tác động khác mà ra mình cũng từng thay bô bin bị nổ thay xong vẫn xai bình thường thôi, mình chỉ hiểu theo kinh nghiệm mong anh em đóng góp ý kiến

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên