Corrola altis 2005 nóng máy khó nổ

anhnv_2411
Bình luận: 66Lượt xem: 8,354

alihoang

Tài xế O-H
đúng rồi nó khó nổ là phải vì cái đề của con phò này om rùi phải thay cho nó thôi. em từng làm 1 con lase và 1 con 323 rồi bệnh i như của bác. em chêt mệt với nó đấy. bác xem thử có giống con của bác không nhé

Huongauto.Gt

Tài xế O-H
Theo ý kiến của e cụ dùng đồng hồ kiểm tra áp xăng lúc xe đề khó nổ với lúc nổ bình thường xem có khác biệt. E cũng thấy ý kiến của các cụ về máy đề hư cũng có lý. Cụ cũng có thể cắm X431 kiểm tra vòng tua máy xem máy đề có lai được động cơ đạt đến tốc độ cần nổ máy không.
Ngóng tin của cụ:cp

ngocthach62

Tài xế O-H
Theo ý kiến của e cụ dùng đồng hồ kiểm tra áp xăng lúc xe đề khó nổ với lúc nổ bình thường xem có khác biệt. E cũng thấy ý kiến của các cụ về máy đề hư cũng có lý. Cụ cũng có thể cắm X431 kiểm tra vòng tua máy xem máy đề có lai được động cơ đạt đến tốc độ cần nổ máy không.
Ngóng tin của cụ:cp
cũng chưa đưa đi làm lại vì mấy hôm bận quá. Hôm trước nghe ông thợ nói làm lại cục đề rồi, nhưng bệnh tình vẫn thế, chạy nóng máy dừng lại đề khó nổ, nhưng đ6ẻ nguoi đề lại chạy bình thường. Hôm trước thay bơm Boss, hay là bơm này kém chất lượng các bác? có phải thay lại bơm không? Thay máy đề có đắt không các bác?

nhatand1

Tài xế O-H
Em nghĩ có thể do máy paht1 không phát đủ điện, bình phải bù ra ra nên khi dừng lại có thể sẽ hết bình. Xe nhà em cũng từng bị thế, thay 3 cái Accu 2 tháng là hỏng, sửa lại máy phát là hết bị luôn,

ngocthach62

Tài xế O-H
cũng chưa đưa đi làm lại vì mấy hôm bận quá. Hôm trước nghe ông thợ nói làm lại cục đề rồi, nhưng bệnh tình vẫn thế, chạy nóng máy dừng lại đề khó nổ, nhưng đ6ẻ nguoi đề lại chạy bình thường. Hôm trước thay bơm Boss, hay là bơm này kém chất lượng các bác? có phải thay lại bơm không? Thay máy đề có đắt không các bác?

Xe ford lazer của mình theo minh nghĩ là do xăng, khó nổ khi nóng máy, nhưng đề vẫn nổ, rồi chết lịm. nếu đạp chân ga thì có thể duy trì nó nổ được, nhưng chạy một đoạn lại chết lịm. Để nguội máy lại chạy bình thường và cứ chạy thì không có hiện tượng chết máy. thay bơm xăng, lọc xăng, thay cảm biến trục quang vẫn vậy. mấy hôm nay không đi xa, chạy lòng vòng thì không sao. Nhờ các bác tư vấn dùm. mới dùng xe nên chưa biết già cả.

toyota corola

Tài xế O-H
Nóng lên khó nổ. cái này theo em bác lên xem lại phần đieenj đánh lửa của nó xem. kiểm tra bugi, bôbin, ic xem ah. cái trường hợp này trước em gặp phải ở con lanos thay bôbin,ic là hết mà. mong sự phản hồi.

toyota corola

Tài xế O-H
Cái này có thể do lửa rồi. Bác kiểm tra lại bôbin khi nó chết xem sao, kiểm tra cả buji nữa, IC rồi dùng loại trừ thôi. cũng có thể do vòi phũnăng nữa

ngocthach62

Tài xế O-H
Cái này có thể do lửa rồi. Bác kiểm tra lại bôbin khi nó chết xem sao, kiểm tra cả buji nữa, IC rồi dùng loại trừ thôi. cũng có thể do vòi phũnăng nữa

Cảm ơn bác. Nói rõ hơn để bác biết thêm là xe em đã thay bơm xăng, lọc xăng, cảm biến trục cam, bugi, làm sạch bec phun rồi nhưng hiện tượng sau khi chay đoạn dường dài tắt máy đề lại khó nổ, khi nổ rồi phải nhấn ga mới duy trì máy nổ, không có máy sẽ chết. Nhưng đ6ẻ khoảng 10 phút sau đề máy lại chạy bình thường và trên đường không bao giờ chết máy> thế mới lạ. Vào hai hãng ford họ nói không phát hiện ra lỗi gì cả. Thật bí ẩn bác a. Chiều nay em chạy xa, có gì mói em thông tin lại để bác giu1p. Mấy hôm nay đi gần thì chạy bình thường. Cảm ơn bác nhé.

ngocthach62

Tài xế O-H
ca

Cảm ơn bác. Nói rõ hơn để bác biết thêm là xe em đã thay bơm xăng, lọc xăng, cảm biến trục cam, bugi, làm sạch bec phun rồi nhưng hiện tượng sau khi chay đoạn dường dài tắt máy đề lại khó nổ, khi nổ rồi phải nhấn ga mới duy trì máy nổ, không có máy sẽ chết. Nhưng đ6ẻ khoảng 10 phút sau đề máy lại chạy bình thường và trên đường không bao giờ chết máy> thế mới lạ. Vào hai hãng ford họ nói không phát hiện ra lỗi gì cả. Thật bí ẩn bác a. Chiều nay em chạy xa, có gì mói em thông tin lại để bác giu1p. Mấy hôm nay đi gần thì chạy bình thường. Cảm ơn bác nhé.

cảm ơn bác toyota. em thông báo tin mới nhất về tình trạng xe. Hôm qua từ đồng nai đi thành phố 55 km, chạy hơi lâu vì tắc đường, nhưng đến nơi dừng lại, tắt máy, đề lại máy nổ bình thường. Tối quay về đến nhà, đề lại máy vẫn nổ bình thường. Thế thì mấy lần trước dừng lại khó nổ là nguyên nhân ở đâu, mời các bác có kinh nghiệm tìm hiểu dùm em nhé.

ngocthach62

Tài xế O-H
Theo tôi ban lên khiêm tra lai phân đông cơ trươc đi.liêu gioang măt may thi sao nhỉ

Cảm ơn bạn. Mấy hôm nay mình chạy lại bình thường. không còn phát hiện ra hiện tượng chạy đường dài, tắt máy rồi đề lại khó nổ nữa. Vẫn còn băn khoăn vì hiện tượng bất thường mấy hôm trước. Có nguyên nhân do xăng không nhỉ? cảm ơn bạn nếu bạn đưa ra dự đoán.

ngocthach62

Tài xế O-H
xe ford lazer nóng máy khó nổ

Nếu như bác nói tụt áp xuất xăng sao để qua đêm lại rễ nổ?nếu như tụt áp xuất xăng chỉ để khoảng 20p là đã khó nổ rùi!

chào các cụ. xe em hôm trước nóng máy khó nổ. Vừa đi miền tây về, chạy 600 km, cách xử lý của em như sau: khi đề thấy có hiện tượng vòng tua tụt xuống là chết máy, lần tiếp em đề vừa nổ, ấn mạnh ga vài cái cho tua máy lên cao, máy lại nổ bình thường, chạy đường trường vẫn bốc, không yếu máy. các bác thử phán xem có phải tại bơm xăng không?

docbuo2005

Tài xế O-H
Cái này giống kiểu bị e dầu của máy dầu ấy nhỉ.mới nổ phải đạp ga cho vòng tua máy lên cao cho máy ổn định rồi mới chạy được.e là ngườj ngoại đạo mới nhập môn nên thổj vào đây ít gjó như vậy.mong các sư huynh chỉ giáo.bình thừơng đề nổ ngon lành vây mà.chắk đề điếc,điện đóm không có vấn đề gì đâu nhỉ.e kũng ngĩ mỗj xăng,gjó và káj con kảm biến nhiệt về ecu .cũng lâu ùj mà không tìm ra káj gì hả bác chủ

ngocthach62

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại bơm xăng đi e nghĩ con này bị bơm xăng nhiều hơn

cảm ơn cụ. đã thay bơm xăng rồi, nếu bơm có vấn đề thì chắc không thể chạy đường trường ngon vậy, máy nổ êm, zọt, chạy vài trăm cây số một mạch không có hiện tượng yếu máy. chỉ có bệnh là khi tắt máy dừng lại, đề lại muốn nổ lại bình thường phải dận chân ga dứt khoát vài nhát, nếu không dận chân ga thì kim vòng tua tụt xuống 0 và chết máy. Nhờ các cụ tư vấn thêm, vì em mới xài ô tô, xe mua lại của người ta. rất mong tin các cụ. Em đã vào hai cửa hàng ford một nơi nói nghi bơm xăng, một nơi nói do bù ga...nhưng thợ có kinh nghiệm lại bảo không có vấn đề gì. Vừa rồi mới làm sạch béc phun. thấy kim òng tua ổn định, không cà giật như trước.
cảm ơn các cụ. mong tin.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên