Cruide- LS đời 2010 động cơ -1.6 lốc lạnh không đóng

hungem
Bình luận: 57Lượt xem: 4,632

chatproxx

Tài xế O-H
Xe thê nào rồi bác.xe của bacs bị e cb nhiệt độ ngoai trời.e nó ở hốc đèn gầm bên laí.nếu ko thấy thì cụ tìm rộng ra xung quanh xem.

phamchieu334

Tài xế O-H

phamchieu334

Tài xế O-H
Em thấy trên CDX hay trên Ls đều có con nằm ở vị trí này.có con Czuse LTZ 2014 nó mới chuyển sang nằm bên dưới góc lắp biển số .khéo họ đấu đèn gầm hay họ dắt đi đâu rồi ấy

tuananh_oto

Tài xế O-H
- 40 thì lốc đóng sao sao được bác ơi. Trước tiên bác phải kiểm tra con cảm biến nhiệt độ ngoài trời ở gần đèn gầm bên lái đã, nếu nó hoạt động tôt thì thay con cảm biến nhiệt độ giàn lạnh trong xe theo nguyên bản hoạc đấu rowle cơ là ok thôi

anhchangbibibi

Tài xế O-H
cụ xem thật kỹ cụ ạ , dòng cruze toàn sử dụng cảm biến nhiệt độ môi trường cụ ạ , vị trí thường nằm góc cảng trước bên tài , sát với ốp nhựa đèn cảng , có cái lỗ to bằng ngón tay , cruze số sàn 1.6 , đời 2013 trở về trước , không có đèn cảng , nếu có chỉ là lắp thêm thôi cụ.

hungem

Tài xế O-H
- Khách đi chưa thấy quay lại,không thấy phản hồi gì cả,khi nào khách lại mình xử lý và thông tin nhé !

hungem

Tài xế O-H
- Chào toàn thể anh em OH !
Chiều nay 3 giờ,khách quay lại,vẫn triệu chứng như bệnh cũ,khi rửa xe,đồng hồ hiển thị - 38 độ ,lốc không nhập,mình kiểm tra kỹ phía bên trái đèn cảng trước,đúng là có giắc 2 pin,thợ trước họ đấu khi chế đèn cảng đời 2014 và dấu rất kỹ trong bó dây,tiến hành đo kiểm 2 dây có nguồn 5 vôn ở tại giắc,mình thay con cảm biến mới vào,bậc điều hòa vẫn báo -38 độ lốc không đóng,đo kiểm điện áp báo về hộp 1 vôn 9,kích hoạt chân mass tại rờ re điều khiển lốc thì lốc đóng,mình rút cảm biến ra nối jumper 2 dây lại và ON chìa khóa đồng hồ hiển thị - 38 độ mất,nhưng không báo nhiệt độ dương nhé,khi nổ máy bậc điều hòa lốc vẫn không đóng,kể cả gắn cảm biến vào,con cảm biến này khi kiểm tra mình đo điện trở 3kg5,nhiệt độ môi trường khoảng 30 độ,mình đã thay thử cảm biến nhiệt độ giàn lạnh nhưng vẫn không được, bạn nào đã gặp trường hợp này rồi chia sẽ mình nhé,mình đang nghi ngờ hộp hệ thống lạnh có vấn đề,xe này hệ thống điều hòa loại cơ núm gió loại xoay nhé !

hungem

Tài xế O-H
- AUTO COM không đọc được hệ thống xe này,chỉ qua phần engine để xem thôi,kể cải kích hoạt vẫn không được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên