Cuộn kích xe máy

anbanglenhbai88
Bình luận: 29Lượt xem: 12,758

anbanglenhbai88

Tài xế O-H
mình có xe wave tàu. xe em bị hiện tượng đạp thì nổ đề không nổ. mình đã thay cuộn lửa và đo điện trở được 450ohm.
nhưng vẫn không đề nổ được . mình tiến hành ép cuoonk kích vao sát hơn thì nổ được. nhưng nó lai bị cọ vào vô lăng nên có tiếng kêu. mình muốn nhờ mọi người chỉ giúp cách lam sao mà đẩy cuộn kích ma không bi cọ vào vô lăng

tempra

Tài xế O-H
CỤ để cuộn kích như ban đầu, tháo dây cao áp ra gí mát đề nếu có tia lửa thì ko phải cuộn kích,nếu ko có lửa thì thay cuộn kích là ok

phongtran2008

Tài xế O-H
Vào nhiều quá thì chỉnh ra cho hết cọ hoặc để cho cọ chạy vài vòng là hết vì cựa kích mềm hơn cự vô lăng nên chạy một lát thì cựa kích tự mòn -> hết kêu. ai đi mài cựa vô lăng, thay ic bình cho tốn kém mất thời gian.

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
dùng tô vít đóng xem. nếu không thì dùng đẩu khẩu 7 vặn. không được nữa thì dùng kìm chết ( kìm bấm ) xem như nào. không được nữa thì dùng máy cắt 1 rãnh bé sau đó dùng tô ví vặn thôi, tiếp không được thì lấy 1 con ốc dài hoặc sắt hàn vào rồi nhổ ra thôi :p

trexanh135

Tài xế O-H
kìm chết và máy cắt ko vào đó được dâu ạ bác xem lại T 8 của bác có thể đổi cái khác ko được thì bác xịt RP 7 chấn động ốc và mượn tua vít đóng loại tự động xoay ý lắp khẩu 8 vào đầu tua vít đóng nhớ kê lốc máy cẩn thận ko vỡ ko được thì hàn mà tháo ra

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên