D31p-17 mất lái

sakaitus
Bình luận: 7Lượt xem: 1,493

sakaitus

Tài xế O-H
Dạ thưa các cụ!
cháu xin trình bày như sau ạ,con d31 của công ty cháu nó đang làm việc thì bị mất lái.cứ kéo lái là nó lại đứng im.đi thẳng thì nó đi được nhưng gặp mô đất là nó lại đứng im.Cháu có bóp cổ thằng lái máy thì nó khai ra là đầu tiên nó thấy số 3 không cắt lái được nó kéo về số 2 thấy cắt lái được ủi được thế là nó vô tư làm và rồi cháu nó ra đi ạ.trước đó nó khai là mới phải bổ sung 10 l thủy lực do rách phớt khoảng vài tháng trước.Chaú giận quá mất khôn vả cho nó mấy cái ..uất hận.Nhưng nay ông xếp cháu lại dọa đánh cháu.thôi các cụ thương chỉ giúp cho cháu cháu chả biết cái gì đâu ....mong các cụ giúp cho

hoanmy

Tài xế O-H
Cụ làm thế thì lái máy lần sau máy có bệnh nó cũng chẳng giám tâu với cụ,lái máy là thần giữ của cho công ty,xí nghiệp,chủ máy.nếu mình biết chăm no cho anh em thì anh em sẽ bảo quản tốt máy cho mình.bác kiểm tra kỹ lại các thông số cụ thể rồi đưa ban bệnh nên thì mọi người mới giúp được.chứ cứ tả thế này khó lắm cụ à.

chxm

Tài xế O-H
Ðề: D31p-17 mất lái

Cụ sakaitus ạ thường thì máy ủi hay hỏng nhất là số 1. còn lại 2 và 3 đều ít hỏng. lái máy khai sử dụng số 2 làm việc coi như bộ côn đó hỏng. bộ số 2 chỉ có 3 lá. không đảm bảo cho máy làm việc nặng. cứ cho làm việc bị ban côn, mòn sinh ra mạt dẫn đến hỏng bơm. máy của cụ hết thủy lực. cần kiểm tra bơm, lọc hút. áp ga nhỏ cua bơm 25 kg máy -17 . 30 kg - 20 cụ ạ nếu không đạt, máy vẫn làm việc bị như hỏng côn . phần không cắt được lái ngoài áp không đủ còn nguyên nhân nữa cần bẩy bi tỳ sai hành trình ( do mòn các chi tiết, đề ốc hãm bu nông chỉnh khe hở )

vietucmachine1

Tài xế O-H

Bác ktra as côn xem có đạt kọ của cả 3 sộ bác cho biết cắt lái cả 2 bên đều bị à. Có thể bị bó phanh nữa. Khi đi thẳng cả 2 bên có yếu ko

bomva

Tài xế O-H

con d31 của công ty cháu nó đang làm việc thì bị mất lái.cứ kéo lái là nó lại đứng im.đi thẳng thì nó đi được nhưng gặp mô đất là nó lại đứng im
cụ nên kiểm tra lại as ép số.as giữa các khoang số F,R 1,2,3 là bao nhiêu lúc đó mọi người mới chém cùng cụ được !!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên