DAEWOO LANOS cần giúp đở gấp các bác ơi

B
Bình luận: 18Lượt xem: 2,276

buitandat

Tài xế O-H
2 hôm trước em có lam con lanos khi vào garage xe có hiện tượng thổi ron mặt máy.sau khi rã máy xong và đã có quyết định
thay mặt máy(mục nhiều wa ko hàn được)
đóng lại 4 sơ mi(do nước vào lâu ngày nên máy 4 bị đâm khoản 2li)
thay bộ bạc mới + ron
ráp xong nổ ru đai ngon lành tới lúc giao xe mới có hiện tượng y như có con dế trong máy vậy đứng xa 15m vẫn nghe rõ
tiếng kêu phát ra lúc máy nóng .máy nguội thì ko .khi máy còn trên xe tiếng kêu phát ra sau bánh đà .em đã hạ hộp số nỗ máy vẫn kêu.em đã rã máy kiểm tra từng chi tiết hết rồi ko có gí khác thường hết bay h em biết làm sao đây mấy bác giúp em với

alihoang

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại cổ xả và đai giữ cổ xả nữa nhé, em thấy tiếng dế này giông với con dế em đã bắt được trước kia nhưng ở trên con xì lô cơ

buitandat

Tài xế O-H
Máy đã được ráp lại lần 3 bệnh tình ko mấy sáng sủa cho lấm.tay dên máy 4 đã kiễm tra rất kĩ.lần này đã thây thêm bộ miễn và mày cốt lại rồi
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

canhoto

Tài xế O-H
Bị ngộp nước như vậy e sợ biên của bác bị cong hoặc xoắn rồi, nếu nặng hơn có thể thằng trục khuỷu cũng dính lây. Cụ kiểm tra kỹ 2 thằng này chưa cụ, lúc cụ tháo ra cụ xem quả và lòng có hiện tượng trấy xước gì không?

buitandat

Tài xế O-H
Bệnh tiếng kêu em nó đã xong.sau khi ru đai xong té ra bệnh mới.xe đi đăng kiểm đi chưa được 40km đã hết hai trăm nghìn xăng rồi khổ wa:37:

buitandat

Tài xế O-H
Tiếng kêu phát ra từ đâu ah nói thật em cũng ko biết luôn .chỉ biết là sau khi mài cốt .thay bộ mien4 làm lại tay dên máy 4 là hết luôn.hôm qua đã giao xe.còn về bênh hao xăng hồi sau tính tiếp.

chairman88

Tài xế O-H
Thui chém làm gì nữa. cũ đã tìm ra bệnh rùi. chẳng qua là cho anh em chém lấy kinh nghiệm thui. ha ha. thế lá côn thid sao cu ơi, e nghi mấy cái lò xo ở lá côn lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên