đâm lái và ăn lốp trên dòng xe kia

auto22
Bình luận: 7Lượt xem: 1,561

auto22

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi đối với dòng xe khác không biết có bị như xe kia không ,chứ đối với kia sau khi sử dụng chạy khoảng 20000 hoặc hơn thì sảy ra hiện tượng đâm lái. và đối với xe caren thì còn bị ăn lốp.
Vấn đề đâm lái thường sảy ra trên xe morning, cerento, carem. khi chỉnh co nhiều xe chỉnh rất vất vả nhưng vẫn bị đâm. Các bác cho em hỏi nguyên nhân nào ngây ra hiện tương này, hôm nay em lập tip này các bác có các nào chỉnh ăn lôp , đâm lái nhanh và hiệu quả chia xe cho em với.

dungtt

Tài xế O-H
Chỉnh ăn lốp với cả nhao lái thì đơn giản mà, bác nên đọc lại topic của mình, và sửa lại ở đoạn gần cuối

D

dinhkt

Khách
Việc đâm lái và ăn lốp trên xe ô tô thường rất phổ biến khi xe sử dụng một thời gian dài, nguyên nhân là do các nguyên nhân sau:
- Cơ cấu động học hình thang lái bị lệch, cần cân chỉnh lại.
- Bạc đạn ắc phi giê bị mòn dẫn đến lệch lái.

tranhungkm

Tài xế O-H
đó là quy trinh bảo dưỡng rùi bác .cho xe vào kiểm tra gầm rùi đo lại lái thui. xe mới một vạn là fair đo lại lái rùi

NangChucauto

Tài xế O-H
Nguyên nhân thì có rất nhiều.Thường thường thì ăn lốp và lệch lái là sai độ chụm cuả bánh lốp.do rôtuyn hoặc thước laí giơ.đo và chỉnh lại độ chụm.thay rôtuyn là ok.

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
bạn lấy thước đo để chỉnh độ chụm trước nha, du lịch thì trước nhỏ hơn sau 2 mm.
sau đó nếu không được thì xem vỏ, đảo vỏ nha.
không được thì đội xe lên xem có bộ phận gì hư hỏng không..
có gì góp ý thêm nha :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên