ĐÁNH GIÁ VỀ THIẾT BỊ CHẨN ĐOÁN G-SCAN

luyen_hybrid
Bình luận: 22Lượt xem: 4,802

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Chào các cụ nhà ta
Hiện nay công nghệ phát triển như vũ bão và tạo nên sự phát triển vượt bậc của các ngành công nghiệp trong đó có ngành công nghiệp ô tô của chúng ta, Những chiếc ô tô ra đời với nhiều công nghệ mới ở các phiên bản khác nhau và kéo theo đó là một thách thức không nhỏ cho người thợ trong việc sửa chữa các dòng xe hơi hiện đại. Việc áp dụng các công nghệ khoa học kỹ thuật hiện đại vào trong sửa chữa ô tô đã không còn trở nên xa lạ với các anh em, tuy nhiên cùng với sự phát triển của công nghệ đó thì cũng tạo ra nhiều khó khăn cho các anh em chúng ta khi rất khó khăn trong việc lựa chọn sản phẩm công nghệ nào là tốt, là hiệu quả nhất. Trước đây việc lựa chọn cho mình một sản phẩm máy đọc lỗi là một điều không quá khó mà chỉ cần lo đủ về tài chính là ô kê vì không có quá nhiều dòng sản phẩm để chúng ta phải lựa chọn. chỉ có vài dòng sản phẩm như X431 hay Gscan là đã có thương hiệu trên thị trường và đã nhiều người dùng rồi . Tuy nhiên giờ đây thì có quá nhiều sản phẩm máy chẩn đoán từ đa năng đến chuyên hãng, từ hàng "Mao trạch đông" đến hàng "Hồ cẩm đào" tùm lum, thượng vàng hạ cám loại nào cũng có, nhiều anh em có Tiền rồi mà không biết nên mua loại nào để đạt hiệu quả công việc cao nhất. Hiện nay có dòng máy chẩn đoán lỗi Gscan là được nhiều người dùng và đánh giá tốt hơn cả, tuy nhiên vẫn còn nhiều thông tin trái chiều xung quanh những đánh giá nhận định này, nhân đây nhà cháu xin mãn phép được mở 1 toppic để các anh em đã từng sử dụng dòng sản phẩm này rồi vào đánh giá các điểm mạnh, điểm yếu giúp nhà cháu và các anh em khác chưa sử dụng máy chẩn đoán sau này có được một sự lựa chọn tốt nhất cho mình ạ. Đa tạ các cụ đã chém cho nhà cháu.

honda

Tài xế O-H
Chào cụ !
Nhà cháu sử dụng GSCAN 1 đã 4 năm nay và rất hài lòng về nó điểm mạnh của nó thì các dòng CỦ SÂM chắc chắn là số 1 và các dòng xe châu Á . Tuy nhiên em chưa thấy sự nổi trội của một vài dòng châu Âu. Không biết bản cập nhật mới sau này có nhiều thay đổi hay không các bác cho thêm ý kiến

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em cũng dùng gscan1 mấy năm nhưng cũng có ưu nhược điểm riêng. Nhưng bản thân gscan là bản giới hạn của gds nên cunhx gần như là máy chuyên hyundai kia. Về xe châu á thì gscan giải quyết ok. Máy khởi động nhanh ít lỗi. Xử lý rất nhanh. Tuy nhiên nếu gặp xe đức thì chào thua và ngồi nhìn. Phần này gscan thua maxidas. Nhưng thương hiệu thì maxidas thua gscan.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Em nge nhiều anh em nói, bản cập nhật mới của Gscan hỗ trợ thêm nhiều dòng xe lắm cụ, đặc biệt là xe tải, các dòng xe châu âu cũng được hỗ trợ thêm nhiều hệ thống. trước đây em cũng đã dùng Gscan 1 từ ngày mới về Việt Nam và sau nhiều thời gian bỏ qua dùng thiết bị chẩn đoán chuyên hãng GDS của Hyundai-KIA thì em thấy về mặt tính năng sử dụng ngang với GDS thậm chí còn lợi thế hơn ở cả dòng xe nội địa và xe thị trường Mỹ chỉ có điều không có hướng dẫn sửa chữa thôi các cụ ạ, em thấy các cụ dùng Gscan rồi mà kết hợp với 1 bản GDS cài trên máy tính làm tài liệu hướng dẫn sửa chữa thi quá tuyệt vời nhỉ.

HoangLongBG

Tài xế O-H
Chà cháu thấy tính năng tiếng việt là một lợi thế cho các bác mới dùng máy chẩn đoán, còn về tính năng trên xe châu âu thì nói thật với các bác nhà cháu ở tỉnh chẳng có mà làm, chỉ xe châu Á và xe tải thôi, thằng Gscan này nó đnáh đúng vào nhu cầu của cháu, giá thành cũng phù hợp, so với hiệu quả của nó mang lại cho nhà cháu thì cháu đánh giá tốt.

camry2014

Tài xế O-H
Tôi đã sử dụng 2 năm nay thấy rất tốt, giá lúc mới mua hơn 60 triệu hơi cao nhưng chất lượng được, hỗ trợ mạnh và cũng dễ sử dụng nữa.

Vin

Tài xế O-H
Với tôi mỗi thứ có một thế mạnh và Gscan có những ưu điểm về xe tải và châu á mà không dòng xe nào có được !

kimtuyen

Tài xế O-H
Em là sinh viên sắp ra trường cũng nge nói máy chẩn đoán Gscan có tiếng việt như vậy thì tốt quá, bọn em dễ dàng học hỏi rồi. Không biết là dùng máy chẩn đoán này có phải lưu ý điều gì không các anh.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Như vậy là Gscan toàn tính năng tốt thôi ak, em không thấy có bác nào phản ánh về nó ak, có bác nào trải nghiệm rồi và thấy những yếu điểm của nó không chia sẻ cới anh em với ạ.

camry2014

Tài xế O-H
Máy này hỗ trợ mấy xe Mẹc chưa được mạnh, nhưng được cái làm được cả xe tải, phù hợp với dân tỉnh tụi tôi. lại có cả tiếng việt nữa, nhiều khi tieegns anh mình hơi kém có cái đó cũng đỡ được nhiều.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Máy này hỗ trợ mấy xe Mẹc chưa được mạnh, nhưng được cái làm được cả xe tải, phù hợp với dân tỉnh tụi tôi. lại có cả tiếng việt nữa, nhiều khi tieegns anh mình hơi kém có cái đó cũng đỡ được nhiều.
Nó có tiếng Việt là một lợi thế nhưng chúng ta không nên ỷ lại vào nó cụ ạ, cố gắng học thêm cả tiếng anh nữa sau này mình đọc tài liệu hướng dẫn sửa chữa được tốt hơn và có thể sử dụng các máy chẩn đoán khác nữa cụ.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Bữa nay bác Luyện cung cấp thêm G-SCAN nữa à?
Đây cụ ạ.

Đang khảo sát các anh em đánh giá thật về tính năng của nó bác ạ, Gscan là một sản phẩm tốt, tính năng mạnh mẽ trên dòng châu Á và xe tải mà chưa có sản phẩm nào có thể cạnh tranh, hơn nữa có tiếng việt nên hỗ trợ khá dễ dàng cho các anh em, Nhưng vẫn cần anh em đánh giá thật về các điểm yếu của nó bác ạ, có một điều tuyệt vời là công ty GIT sản xuất dòng máy này là một đơn vị rất cầu thị và lắng nge ý kiến khách hàng, có chỗ nào mà chưa được là yêu cầu họ sửa liền, dòng xe nào chưa có là họ thêm vào liền chứ không như mấy hãng Trung Quốc hỗ trợ không được tốt bác ạ.
http://gscan.vn/

JohnDMC

Tìm! Hỏi! Tìm!
Em thấy có quảng cáo máy chẩn đoán Autel Maxisys cũng thấy hot nhưng quê em làm cả xe tải không biết lấy máy nào thì hợp lí nhỉ các bác.

dangnhan

Tài xế O-H
Chào các cụ nhà ta
Hiện nay công nghệ phát triển như vũ bão và tạo nên sự phát triển vượt bậc của các ngành công nghiệp trong đó có ngành công nghiệp ô tô của chúng ta, Những chiếc ô tô ra đời với nhiều công nghệ mới ở các phiên bản khác nhau và kéo theo đó là một thách thức không nhỏ cho người thợ trong việc sửa chữa các dòng xe hơi hiện đại. Việc áp dụng các công nghệ khoa học kỹ thuật hiện đại vào trong sửa chữa ô tô đã không còn trở nên xa lạ với các anh em, tuy nhiên cùng với sự phát triển của công nghệ đó thì cũng tạo ra nhiều khó khăn cho các anh em chúng ta khi rất khó khăn trong việc lựa chọn sản phẩm công nghệ nào là tốt, là hiệu quả nhất. Trước đây việc lựa chọn cho mình một sản phẩm máy đọc lỗi là một điều không quá khó mà chỉ cần lo đủ về tài chính là ô kê vì không có quá nhiều dòng sản phẩm để chúng ta phải lựa chọn. chỉ có vài dòng sản phẩm như X431 hay Gscan là đã có thương hiệu trên thị trường và đã nhiều người dùng rồi . Tuy nhiên giờ đây thì có quá nhiều sản phẩm máy chẩn đoán từ đa năng đến chuyên hãng, từ hàng "Mao trạch đông" đến hàng "Hồ cẩm đào" tùm lum, thượng vàng hạ cám loại nào cũng có, nhiều anh em có Tiền rồi mà không biết nên mua loại nào để đạt hiệu quả công việc cao nhất. Hiện nay có dòng máy chẩn đoán lỗi Gscan là được nhiều người dùng và đánh giá tốt hơn cả, tuy nhiên vẫn còn nhiều thông tin trái chiều xung quanh những đánh giá nhận định này, nhân đây nhà cháu xin mãn phép được mở 1 toppic để các anh em đã từng sử dụng dòng sản phẩm này rồi vào đánh giá các điểm mạnh, điểm yếu giúp nhà cháu và các anh em khác chưa sử dụng máy chẩn đoán sau này có được một sự lựa chọn tốt nhất cho mình ạ. Đa tạ các cụ đã chém cho nhà cháu.
Cái thằng GSCAN reset òa ga lacetti việt nam tốt lắm cụ ơi.

hunghanam

Tài xế O-H
Nghe vậy tốt hết còn mỗi rổ giá thì cũng ko ít tẹo nào gscan 2 bản fui option phần mềm giờ cả vac là bao nhiêu vậy bác luyên ơi

quanglevan1993

Tài xế O-H
Misubishi dòng xe này thấy khó vào, hôm qua em dùng Gcan thử vào Jole 2004 thấy vào tốt lắm các cụ ạ!
Hôm bữa em thay thế hộp Honda Civic, vào mục chức năng đặc biệt không có chức năng này, nhưng dùng Autel 908 lại được!
mong #luyenHybrid phản ánh lên nhà máy dùm nhé!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên