Đạp chân phanh cứng nguyên nhân do đâu?

N
Bình luận: 33Lượt xem: 10,573

quanglongck

Tài xế O-H
Bánh sau mình đạp phanh rồi mà dùng lực vẫn quay đk bánh.
[MERGETIME="1430235461"][/MERGETIME]
Khi nào xe quay lại mình sẽ thử rút cái ti phanh lại như bạn bói xem sao. Cảm ơn bạn nhé
[MERGETIME="1430235561"][/MERGETIME]
Khi nào xe quay lại mình sẽ thử rút cái ti phanh lại như bạn bói xem sao. Cảm ơn bạn nhé

[MERGETIME="1430235581"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1430235615"][/MERGETIME]
Bạn kiểm tra xi lanh xem đặc biệt là xi lanh chính, vị trí van trợ lực xem

nhanle123

Tài xế O-H
Các bác giúp em với ạ. Sưởng của em đang làm xe h.d 1,25. Hiện tượng đạp chân phanh rất nặng. Chỗ em đã làm và thay thế những phần sau mà chưa khắc phục đk. Đầu tiên xe vào gara thay tang bua và bộ má phanh sau ( lúc này xe đạp phanh bình thường). 2ngày sau xe quay lại GR chân phanh đạp rất nặng phanh không ăn. Em đã kiểm tra đường hơi của máy phát,nó vẫn hút mạnh. Thay bầu hơi phanh,thay tổng phanh trên,kiểm tra bộ chia dầu phanh,và đấu trực tiếp không qua bộ chia nữa.(dầu vẫn xả mạnh oowr bánh sau). Đã tháo bánh sau mài bớt phanh đi. Kiểm tra bánh trước cốc phanh không bị kẹt. Làm từng đấy nhiêu rồi mà xe của em vẫn không đk. Xe ở GR 2ngày rồi. Rất mong sự hiểu biết của các bạn.
bác kiểm tra hết mà sao heo bánh k kiểm tra luôn bác.dầu vẫn xả mạnh ở đâu thì kiểm tra từ đó đi.má phanh mới mài nên k ăn lắm.nhưng k đến nổi lăn bánh vẫn quay bác ơi

tathanhluank55

Tài xế O-H
- xe cuả cụ khẳng định máy phát hút chân không lên tới bầu trợ lực phanh tốt thì cụ tháo ngay tổng phanh trên ra .sau đó nổ máy và thử lấy tay ấn bàn đạp phanh sem có nhẹ không. Ấn phanh liên tục 4 phát .nếu nhẹ nhàng thì bầu trợ lực phanh ok .còn không được thì thay bầu trợ lực đi.
- máy phát hút chân không tốt . Bầu trợ lực chân không tốt .tổng phanh trên thay mới mà vẫn nặng thì do cụ chỉnh ti đẩy bầu trợ lực chưa đúng thôi.
- nổ máy đạp phanh mà bánh trước ăn .bánh sau vẫn xoay được thì cụ kiểm tra cho em bộ cân bằng lực phanh nằm ở gầm xe phía dưới cầu sau nhìn lên. Có thể phớt hoặc pittong đẩy của nó bị kẹt . Chúc cụ thành công

thuynguyen

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại cho em các danh mục này nhé
1, Để loại trừ hỏng bộ trợ lực.nổ máy sau đó đạp phanh xem độ nặng nhẹ
tắt máy đạp phanh 1 vài lần xem độ nặng nhẹ.Nếu nổ máy mà nhẹ hơn thì còn trợ lực nhé.Nếu như nhau thì xem lại bơm hút chân ko, vị trí bắt giữa bầu phanh và tổng phanh xem có rò gỉ ko?màng phanh có rách ko nhé.
2, bỏ tang trống của từng bánh xe ra dùng 2 tô vít ép má phanh vào từ từ và đạp phanh xem piston có đẩy ra ko nhé.nếu đẩy ok ko đẩy thì làm lại.
3, Tháo tuy ô từ các đầu phanh bắt với piston phanh và đạp phanh xem có dầu chảy xuống nhiều và nhẹ chân phanh ko?nếu ko thì kt đường ống, bộ van chia dầu
5,kt xylanh tổng phanh, tháo tuy ô bắt vào tổng phanh sau đó đổ dầu vào cốc và đạp phanh xem có nhẹ và dầu ra ko nhé.nếu ko kt tổng phanh
em tin với các bước kt như trên thì bác sẽ tìm ra nguyên nhân
chúc bác thành công và sớm thông tin cho anh em biết.

Nguyentruong123

Tài xế O-H
kiểm tra từng tổng ở các bánh,xem có cái nào bị kẹt k, bị tắc đường dẫn ko
ktra tổng chính (cả tổng trợ lực và tổng dầu),
phanh nặng mà ko ăn em nghĩ chắc bị tổng chính rồi
em cũng gặp trường hợp như bác.... thay 3 cái tổng mới đc

trunglua2011

Tài xế O-H
Bánh sau mình đạp phanh rồi mà dùng lực vẫn quay đk bánh.
[MERGETIME="1430235461"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1430235561"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1430235581"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1430235615"][/MERGETIME]
hihi đạp phanh mà vẫn quay bánh đươc trong khi chân phanh thi cứng là kẹt pittong phanh bánh sau còn gì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên