Đau đầu với nghề sửa chữa ô tô

NguyenHungHB
Bình luận: 101Lượt xem: 12,496

Thaobk

Tài xế O-H
Hi vọng mọi người đừng nghĩ bi quan như vậy, cố gắng theo đuổi đam mê, bổ sung kiến thức, tìm hiểu những cái mới thì mới chạy theo được so với các nước trên thế giới, riêng ngành ô tô thì ngày càng một đổi mới, mỗi năm một khác đi, xu hướng hiện đại lên vì thế mn cần phải có dự đam mê về nó, tích lũy kinh nghiệm và kiến thức mình hi vọng sẽ có cơ hội thôi à !

duandtoto

Tài xế O-H
công nhận là cái nghề chui rúc gầm này vất vả.em cũng tính bỏ nghề mấy lần rồi. nhưng không hiểu tại sao vẫn làm đến bây giờ.làm nghề này được cái mỗi lần cảm thấy đói thì nhặt ít ốc về luộc ăn chơi cho đỡ đói.

quachvancuong

Tài xế O-H
Thương ae trong nghề cũng là thương thân mình thôi,phận bèo nước . Muốn làm cơn gió to nhưng khó quá, người ko trọn nghề, nghề lại phụ người. Nhìn lên thì ko có tương lai sáng, nhìn xuống thì ...làm gì đây. Ai cần tôi biếu, chán cái nghiệp ô tô này quá, . Buồn nhỉ , yêu nó mà nó ko yêu mình. VÔ DUYÊN QUÁ.
là lính thì không lên sợ tiếng súng nguyên hung ah. "Nếu muốn từ bỏ hay nghĩ đến lý do bạn bắt đầu "(trích)

hyauto123

Tài xế O-H
Cái nghề này nói ra thì bỏ thì vương mà ôm vào mệt mỏi,cái nghề đòi hỏi quá nhiều nào là cơ khí,sáng tạo,năng động,chân tay,bình tĩnh...mà lương lại thấp đúng thì không sao,nhiều khi không tập trung bị thằng khác nó chửi là làm bao lâu rồi không biết,mà quả thật thấy cũng đúng,cái nghề nó rộng quá.nhiều lúc nhĩ nó bình thường mà càng làm càng va thấy nó rộng lớn quá các bác ah.ấy vậy mà làm cả tháng tiêu vài ngày hêt...chán nghề lắm rồi nhưng cứ cố cứ cố vậy mà cũng 5 năm rồi.hix

manhhungutc

Tài xế O-H
các cụ nói vậy cháu thấy hơi buồn. vì giờ cháu chuẩn bị ra trường cũng yêu ô tô nhưng vậy thì sau có lấy được vk k hả các cụ :(

seikotran

Tài xế O-H
nghe cụ nói em buồn thế. cơ mà em vẫn yêu nghề, em thì xin vào mãi mà chỉ nhiều lý do quan hệ nên chưa vào được đây!

ACACAC

Tài xế O-H
Thương ae trong nghề cũng là thương thân mình thôi,phận bèo nước . Muốn làm cơn gió to nhưng khó quá, người ko trọn nghề, nghề lại phụ người. Nhìn lên thì ko có tương lai sáng, nhìn xuống thì ...làm gì đây. Ai cần tôi biếu, chán cái nghiệp ô tô này quá, . Buồn nhỉ , yêu nó mà nó ko yêu mình. VÔ DUYÊN QUÁ.
Bác đang bị sốc nghề hở bác - Bác ơi Hãy cứ là Nhất Nghệ Tinh Nhất Thân Vinh- Nước giữa giòng có khi trong khi đục và đời nghề có lúc nhục lúc vinh- Cố lên bác ợ-Tôi cũng không muốn thế đâu.....

thieunguyena@90

Tài xế O-H
theo e ai mới vào nghề này cũng bị mấy ông thợ chính mắng nhiếc.nhưng như vậy thì cái đầu mới vỡ ra đc bác ạ.cái nghề này học hỏi kinh nghiệm là nhiều mà.
theo em nghĩ nếu họ thợ giỏi và có tâm thực sự hiểu về nghề thì chắc là họ không nạt đâu . chỉ là suy nghĩ cá nhận có j mong các bác bỏ qua . tùy cảm xúc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên