Đầu kéo DAEWOO ULTRA hay bị tắt máy sau khi rửa xe xong

B
Bình luận: 9Lượt xem: 3,078

bigboyhue

Tài xế O-H
Em đang chạy đầu kéo Daewoo Ultra đời 2005, có một bệnh lạ là sau khi em rửa xe, nhiều khi trời mưa, hoặc chạy ngang qua 1 vũng nước, khu vực có đường dây điện chạy dọc theo sát-xi xe (phần đuôi hộp số phía bên tài xế) bị ướt thì đèn CHECK ENGINE nhấp nháy và tắt máy, phải tắt chìa khóa sau đó khời động lại thì khoảng được 1 phút thì tắt máy lại. Cứ lặp lại như thế cho đến khi khô hết nước thì đèn CHECK ENGINE tắt và xe nổ máy bình thường. Vậy các bác cho em hỏi như thế là bị bệnh gì ạ.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bác nên nhờ thợ điện kiểm tra đi ạ ,có thể các tiếp điểm khi nước vào bị mass làm tắt máy, để lâu ngày nguy hiểm lắm, chạm chập hệ thống điện có thể hỏng hộp ECU

xuancuongpq

Tài xế O-H
Ðề: Đầu kéo DAEWOO ULTRA hay bị tắt máy sau khi rửa xe xong

Co the xe cua bac gap nuoc roi bi uot cong day nao do nen he thong check bao loi roi xe moi tat ,bac nen kiem tra lai duong dien xe cua minh

doosaninfracore

Tài xế O-H

Dòng Ultra Novus này động cơ Doosan DV11, chạy péc điện, rất nhạy cảm và phức tạp

Cái này phải hỏi bác Phương đã từng đau đầu vì nó.

thanhviet_tv5

Tài xế O-H

Cho e chém tí.
Theo e một số vi trí đấu nối cảm biến bị rò điện khi có nước, dẫn đến tụt áp,... đừng ném zạch e nha !:7:

skinnytiger

Tài xế O-H

Em đang chạy đầu kéo Daewoo Ultra đời 2005, có một bệnh lạ là sau khi em rửa xe, nhiều khi trời mưa, hoặc chạy ngang qua 1 vũng nước, khu vực có đường dây điện chạy dọc theo sát-xi xe (phần đuôi hộp số phía bên tài xế) bị ướt thì đèn CHECK ENGINE nhấp nháy và tắt máy, phải tắt chìa khóa sau đó khời động lại thì khoảng được 1 phút thì tắt máy lại. Cứ lặp lại như thế cho đến khi khô hết nước thì đèn CHECK ENGINE tắt và xe nổ máy bình thường. Vậy các bác cho em hỏi như thế là bị bệnh gì ạ.

Bị chập điện do nước đó cụ. Cụ nên tìm ra chỗ đó ngay nếu k dễ hỏng hộp lắm đó. Cụ nên nhờ thợ diện chuyên hộp về kiểm tra xem có phải hộp bị dính nước vào không nhé! Chúc cụ mau chóng tìm ra bệnh em nó.

hosytoan

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra lại hệ thống điện đi. Không cẩn thận là hỏng mấy cây béc như chơi

giapthanhjsc

Tài xế O-H

Bác cho em hỏi là khi xe khô ráo thì có ngon lành không, nếu ngon lành thì bác thử nổ máy lên sau đó nhờ 1 người trên cabin theo dõi, bác ở dưới dội nước vào các khu vực có thể bị ướt do rửa hoặc khi lưu thông đi vào vũng nước. Khi nào mà xe báo lỗi và chết máy thì bác sẽ khoanh vùng được khu vực gây lỗi, qua đó bác nhờ chuyên gia điện đóm sử lý giúp trị dứt điểm. Cái lỗi này không những nguy hiểm khi tham gia giao thông mà lâu dần sẽ dẫn đến hỏng những cái khác nữa. Em chém vậy sai các bác cứ chém nhiệt tình để em rút kinh nghiệm nhé các bác.

phu.hbv

Tài xế O-H

Bệnh này là nc vào chân hộp ecu rùi , tháo zắc hộp vệ sinh là ok thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên