Đầu kéo hyundai hd700 báo check ra khói trắng cần cứu mạng

phanvanlai
Bình luận: 22Lượt xem: 3,997

phanvanlai

Tài xế O-H
pan này chắc khó quá hả các bác.máy tex bên e hư rồi nên chịu không biết mò ở đâu.chỉ thắc mắc là máy cơ mà cũng báo lỗi,e thấy sau đuôi heo dầu có mấy cục điện không biết la gì. bác nào rành về hệ thống này chỉ anh e biết với,hoặc có tài liệu gì thì chia sẻ với.chân thành cảm ơn !

phanvanlai

Tài xế O-H
Kim cơ nhưng bơm diện bác à . Nếu khói trắng thì e nghĩ bị bên cơ chứ k bị điện đâu bác à . Vì thăng này là loại bán điện .
Nhưng e thấy con heo dầu to chà bá mà bác sao nó bán điện tử hả bác. Lúc trước có con y hệt vậy ra khói trắng e kt và thay cầu chì là ok.gio e này lúc bị lúc k. Cầu chì cũng k sao
Chào cụ ! Không nên viết tắt nhé cụ, gắng viết thêm vài chữ cho anh em dễ hiểu ạ :)

phanvanlai

Tài xế O-H
chán thế không có cụ nào làm về xe này ah,hay do nó mới quá nên chưa ai biết hả các cụ. vậy e đành bó tay với nó ah !huhu

thanhtungair

Tài xế O-H
xe này có hộp ECU nằm dưới tấm nệm lái xe nằm đó bạn, mở tấm thép màu đen bên phụ dưới giường nằm trên cabin thấy hộp bằng cuốn lịch là nó, cắm máy test lại lỗi là ok, đừng sửa bậy bạ nhé.

phanvanlai

Tài xế O-H
xe này có hộp ECU nằm dưới tấm nệm lái xe nằm đó bạn, mở tấm thép màu đen bên phụ dưới giường nằm trên cabin thấy hộp bằng cuốn lịch là nó, cắm máy test lại lỗi là ok, đừng sửa bậy bạ nhé.
e biết cái hộp đó và cũng mở ra chọt chẹt rồi giờ hết báo lỗi rồi nhưng k biết được lâu không. Kungx k biết nguyên nhân bị gì nữa

HDTruck

Tài xế O-H
Xe ở đâu hả cụ mang em sửa cho em ở Hưng yên chỗ phố nối A. HD 700 dùng động cơ D6AC con này máy cơ nhưng vẫn có hộp điều khiển thời điểm phun qua bộ zexel hộp lấy tín hiệu điều khiển qua cảm biến vị trí trục bơm và cảm biến vòng tua máy để so sánh điều khiển thời điểm phun, cái này em sửa được. có thể cụ sửa được không ra khói trắng nhưng mà nếu bị vấn đề này động cơ sẽ bị rung và sẽ tốn nhiên liệu hơn! số của em 0975812615

phanvanlai

Tài xế O-H
Cụ có kinh nghiệm chỉ e với. Tại bên e chuyên bán loại xe này. Mà toàn gặp hiện tượng này.e k biết lý do. Với lại có nhiều con ăn dầu ghê lắm khoảng 50l/100km.e ở tận Biên Hòa - Đồng Nai lận. Nhờ cụ chỉ giáo thêm. Dòng này e kém lắm

HDTruck

Tài xế O-H
Cụ có kinh nghiệm chỉ e với. Tại bên e chuyên bán loại xe này. Mà toàn gặp hiện tượng này.e k biết lý do. Với lại có nhiều con ăn dầu ghê lắm khoảng 50l/100km.e ở tận Biên Hòa - Đồng Nai lận. Nhờ cụ chỉ giáo thêm. Dòng này e kém lắm
Bên mình cũng bán xe hyundai mình làm ở Việt tín hôm trước có mấy xe ở nam phát ra cũng lỗi như trên. Giờ xe mới cậu kiểm tra điện cấp cho hộp thôi gồm cầu chì và 2 con rơ le vuông phía bên trái bảng rơ le đấy. Còn mạch điện thì cậu để lại Mail tôi gửi cho!

HDTruck

Tài xế O-H
Vậy cụ cho e cái mạch điện đi nhe.e cảm ơn cụ nhiều mail e: hyundaioto2014@gmail.com ah mà đa số là nó bị bệnh gì hả cụ. cụ sữa chữa nó ra sao a.
Mình thấy phần nhiều là cháy cầu chì và hỏng rơle thôi. Cậu có thể rút 2 cái rơ le Q-eng ở bảng rơ le ấy cái bộ zexel lắp ở trên bơm cao áp ấy thì hầu như ko hỏng nhg cũng kiểm tra dây nối vào đó. Mình ko ở cty mai mình chụp ảnh gửi cho!

phanvanlai

Tài xế O-H
e cảm ơn bác HDTruck nhiều. sơ đồ mạch rất đầy đủ và rất hay. nhưng ở trang SD313-2 (engine contronl system TiSC ) e chưa hiểu lắm về cái (rack sensor ) và ( TICS prestroke )

HDTruck

Tài xế O-H
e cảm ơn bác HDTruck nhiều. sơ đồ mạch rất đầy đủ và rất hay. nhưng ở trang SD313-2 (engine contronl system TiSC ) e chưa hiểu lắm về cái (rack sensor ) và ( TICS prestroke )[/QU ggff.giftheo mình thì 2 cái đó là dùng để điều khiển thời điểm phun vì nó được lắp ở sau bơm cao áp còn cấu tạo mình chưa được tháo ra bao giờ T-T

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên