Đây là bộ phận gì của xe tải trung quốc nó thường bị kẹt

T
Bình luận: 12Lượt xem: 2,850

truongdaihoc

Tài xế O-H

hộp mà có 4 dây hơi đấu vào nhé. các bác xem là xe của hãng nào nhé và quy trình hoạt động của nó

1122

Tài xế O-H
Ðề: Đây là bộ phận gì của xe tải trung quốc nó thường bị kẹt

Hình như đây là bộ phận chia hơi giữa số nhanh và số châm trên xe howo thì phải nếu đúng thì nó thường xuyên bị kẹt ty đẩy 2 chiều khắc phục bằng cách mua một bộ chia hơi của kamaz chế qua ok

Đinh Công Văn

Tài xế O-H

ảnh mờ quá bác ạ e đoán đây là bộ chuyển tầng nhanh châm.trong đó hai tuyo mầu đỏ và mầu đen nối thẳng lên cần số và có một cái công tác hơi phải không bác

truongdaihoc

Tài xế O-H

Các bác nói đúng đấy vậy mà hôm xe cty bị hỏng ở đường mà không thằng thợ nào làm được lái xe vào một gara to mà để thằng thự tháo ra rồi làm gẫy cả cút lại còn lắp đường hơi ngược. làm em sáng sớm lại phải lóc có bắt xe vào giải quyết

Len_Nguyen1

Tài xế O-H

Qua diễn đàn e hiểu thêm được nhiều điều các bác ạ

Cám ơn các bác rất nhiều!

speed242

Tài xế O-H

Cho em hỏi ngu tí, chia hơi giữa số nhanh và số chậm để là sao ạ, các bác có thế giải thích nguyên lý giúp em ko ạ :32:

chxm

Tài xế O-H

(Các bác nói đúng đấy vậy mà hôm xe cty bị hỏng ở đường mà không thằng thợ nào làm được lái xe vào một gara to mà để thằng thự tháo ra rồi làm gẫy cả cút lại còn lắp đường hơi ngược. làm em sáng sớm lại phải lóc có bắt xe vào giải quyết).dù bạn có bực gì đi ! chúng ta cũng là thợ đó! bạn nói nhẹ một chút

khophutung.vn

Tài xế O-H

Thấy giống bộ chuyển tầng nhanh chậm, xe trung quốc thì dễ kiếm mà giá cũng rẻ, bạn có thể hỏi các anh bên trang gvtech.vn có thể tư vẫn cho bạn rất tốt về các dòng xe trung quốc

dinhdung001

Tài xế O-H
Đúng như bác khophutung.vn nói đó. Cái bộ chuyển tầng nhanh chậm này rẻ mà. Có mấy trăm ngàn,mua mới thôi. Sửa làm gì mắc công.
Bác Speed242: Theo ngu ý của e thì bộ chuyển tầng bác nhìn thấy có tác dụng trợ lực hơi cho bộ chuyển tầng hộp số. giúp tăng giảm tốc độ quay khi vào các số cao,thấp thôi.

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H

Cho em hỏi ngu tí, chia hơi giữa số nhanh và số chậm để là sao ạ, các bác có thế giải thích nguyên lý giúp em ko ạ :32:
ở xe trung quốc có thêm số phụ hay còn gọi là tầng chậm hay số chậm nhé cụ :v số nhanh sd đường trường đường đẹp, còn số chậm sd cho khi hàng nặng đi đường xấu hoặc vào bãi lầy:v chia hơi đó đc điều khiển trên cabin bằng công tắc điện hoặc tay mỏ vịt ở trên tay số chính nhé bác tùy vào từng loại xe nhưng vs xe 3 chân 4 chân thì là số mỏ vịt để điều khiển cục chia hơi đấy nhé cụ tác dụng chỉ để chuyển tầng thôi..
e làm chuyên xe tàu mà ( Hoang Tuấn ).....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên