Dây phin /dây cao áp ?

theanh_79
Bình luận: 1Lượt xem: 2,001

theanh_79

Tài xế O-H
Chào các bác! Cho em hỏi điều này : thông thường thì các linh kiện phụ tùng điện trên xe hơi cần phải có sự đồng bộ đúng chỉ số như nhau ,ví dụ như hệ thống đánh lửa động cơ thì dòng điện từ bobin được chia ra rồi dẫn tới các bugi ( 1 - 4 ) Khi 1 trong các dây dẫn điện này có dấu hiệu xuống cấp cần thay thế thì cần phải thay combo 4 sợi dây phin đúng không các bác ? Mặc dù các sợi kia chưa "đến tuổi nhận lương hưu" thì cùng bỏ cho dòng điện đc dẫn tới bugi đánh lửa được ổn định nhất phải không ?
Vậy những sơi dây phin đó bỏ đi hay như thế nào nhỉ ? Chẳng là em có ý định " nghịch " với 1 cọng dây phin

Em đang cần tìm 1 - 2 sợi dây phin (luôn cả chụp bugi) kiểu kiểu tương tự như thế này thì có thể tìm ở đâu nhỉ các bác ?
Không biết có bác nào còn tàng trữ có thể giúp để lại cho em được không ? Hoặc chỉ cho em chỗ mua được không ? Không biết có thể test để biết sợi dây phin là loại tốt & còn sử dụng được bằng cách nào ? Đo điện trở "nguội" có thể đánh giá về chất lượng nó không? Rất mong các bác chỉ giáo cho em ,em xin chân thành cảm ơn các bác { Em ở Hà Nội các bác ạ }
*** Nếu giả dụ ra các Garage sửa chữa xe hơi để hỏi thì có kết quả không các bác nhỉ ? Ngoài ra em cũng kiếm cục bobin nhu vậy,đồ cũ có kiếm được ko nhỉ ? Giá khoảng bao nhiêu các bác???
images (2)_1605912074296.jpeg

images (1).jpeg

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác! Cho em hỏi điều này : thông thường thì các linh kiện phụ tùng điện trên xe hơi cần phải có sự đồng bộ đúng chỉ số như nhau ,ví dụ như hệ thống đánh lửa động cơ thì dòng điện từ bobin được chia ra rồi dẫn tới các bugi ( 1 - 4 ) Khi 1 trong các dây dẫn điện này có dấu hiệu xuống cấp cần thay thế thì cần phải thay combo 4 sợi dây phin đúng không các bác ? Mặc dù các sợi kia chưa "đến tuổi nhận lương hưu" thì cùng bỏ cho dòng điện đc dẫn tới bugi đánh lửa được ổn định nhất phải không ?
Vậy những sơi dây phin đó bỏ đi hay như thế nào nhỉ ? Chẳng là em có ý định " nghịch " với 1 cọng dây phin View attachment 105382
Em đang cần tìm 1 - 2 sợi dây phin (luôn cả chụp bugi) kiểu kiểu tương tự như thế này thì có thể tìm ở đâu nhỉ các bác ?
Không biết có bác nào còn tàng trữ có thể giúp để lại cho em được không ? Hoặc chỉ cho em chỗ mua được không ? Không biết có thể test để biết sợi dây phin là loại tốt & còn sử dụng được bằng cách nào ? Đo điện trở "nguội" có thể đánh giá về chất lượng nó không? Rất mong các bác chỉ giáo cho em ,em xin chân thành cảm ơn các bác { Em ở Hà Nội các bác ạ }
*** Nếu giả dụ ra các Garage sửa chữa xe hơi để hỏi thì có kết quả không các bác nhỉ ? Ngoài ra em cũng kiếm cục bobin nhu vậy,đồ cũ có kiếm được ko nhỉ ? Giá khoảng bao nhiêu các bác???View attachment 105384 View attachment 105387 View attachment 105386

View attachment 105383
1/ Hỏng sợi nào thì ta thay sợi đó. Bỏ đi hay không là do quyền của gia chủ
2/ Bác có thể mua được ở các chợ phụ tùng ở miền Bắc, miền Nam, bên lào, Cam pu chia, Trung quốc, ...Mỹ
3/ Để xem nó còn tốt không thì thay thử thôi.
4/ Có thể đo được điện trở để xác định, nếu bác có đủ dụng cụ đo
5/ Ra xưởng hỏi thì kết quả hên xui, vì có người biết, có người không
6/ Bobin cũ thì dễ mua mà, giá vài trục đến vài trăm, hoặc tiền triệu tùy loại mà bác hỏi

Bác làm xe máy quen rồi thì lạ gì, nó cũng vậy thôi mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên