Đelco Deawoo Labor 5tạ cần giúp đỡ

hoapro
Bình luận: 18Lượt xem: 1,202

hoapro

Tài xế O-H
Kính chào các cụ ạ
CÓ cụ nào chế Delcô của xe khác vào xe deawoo Labor(Delco dùng IC) chưa ạ.Cụ nào làm rồi thì chỉ e với ạ.Xe e chạy nóng máy thi thoảng bị tắt máy.Khi bị bệnh e đã kiểm tra xăng có bơm.có lửa.e đã thay bugi ,môbin còn đelcô thì e tìm ko có ra.

manhdung1982

Tài xế O-H
Nếu bị mất lửa thì bác hãy thay chia điện,mà bác chỉ cần mua ic khác lắp vào là đc.e nghĩ xe của bác bị chập chờn dây điện thôi bác ktra kĩ lại đg điện.xe bác có bị nóng máy k?

hoapro

Tài xế O-H
Nếu bị mất lửa thì bác hãy thay chia điện,mà bác chỉ cần mua ic khác lắp vào là đc.e nghĩ xe của bác bị chập chờn dây điện thôi bác ktra kĩ lại đg điện.xe bác có bị nóng máy k?
Xe ko nóng máy cụ ạ.IC con này ko bán rời,e tìm mua mãi mà vẫn chưa có.xe này chạy tuyến cố định,cứ đến đoạn đường đó thì lại bị.Để máy nguội tầm 30' là lại chạy bình thường

quangchanh

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra lại đường dây điện đi bị chập chờn rồi đó. Kiểm tra kỹ mấy con cảm biến nhiều khi chạy nóng nó chạm đó.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Kính chào các cụ ạ
CÓ cụ nào chế Delcô của xe khác vào xe deawoo Labor(Delco dùng IC) chưa ạ.Cụ nào làm rồi thì chỉ e với ạ.Xe e chạy nóng máy thi thoảng bị tắt máy.Khi bị bệnh e đã kiểm tra xăng có bơm.có lửa.e đã thay bugi ,môbin còn đelcô thì e tìm ko có ra.
Sao cái xe này nghe lạ vậy nhỉ? Em chưa hề thấy hay nghe tên xe này. Nếu bác xácđịnh được do IC trong delco thì có thể chế được đấy bác

vuquocdat

Tài xế O-H
Kính chào các cụ ạ
E cũng chưa nghe tên xe này bao giờ ?? Nếu bác đã xác dinh là do ic thì bác hãy kiểm tra xem ic nhận tín hiệu kích âm hay dương rồi mới tính chế ic khác dc bác à

hoapro

Tài xế O-H
- Nếu bạn đã kiểm tra đường dây,cầu chì,không bị mo ve,tiếp xúc tốt,khi chạy nóng thường xuyên chết máy,bạn nên thay bô bin trước đã,còn về cây delco hàng bãi có mà bạn
- Nếu bạn đã kiểm tra đường dây,cầu chì,không bị mo ve,tiếp xúc tốt,khi chạy nóng thường xuyên chết máy,bạn nên thay bô bin trước đã,còn về cây delco hàng bãi có mà bạn
Hic. Tình hình là e đã thay con delco hàng bãi vào nhưng vẫn chưa khỏi bệnh.Môbin e đã thay rồi,vẫn ko khỏi.e tính thay luôn bộ dây phin.ko biết chế hòa khí có gây nên bệnh này ko cụ nhỉ

hungem

Tài xế O-H
Dây phin có thể đo điện trở,trên 25.000 ôm,thì bạn thay nhé
- Bạn nên xem lại ổ công tắc chìa khóa,có thể do tiếp điểm,giắc nối,cầu chì,tiếp xúc không tốt,vì dòng này đời quá sâu
- Mình nghĩ bạn nên xem lại bom xăng ngoài thùng,có thể nóng bơm xăng điến,kiểm tra bộ chế hòa khí xem lọc tại bông tu xăng,có bị cặn bã không nhé

hoapro

Tài xế O-H
Dây phin có thể đo điện trở,trên 25.000 ôm,thì bạn thay nhé
- Bạn nên xem lại ổ công tắc chìa khóa,có thể do tiếp điểm,giắc nối,cầu chì,tiếp xúc không tốt,vì dòng này đời quá sâu
- Mình nghĩ bạn nên xem lại bom xăng ngoài thùng,có thể nóng bơm xăng điến,kiểm tra bộ chế hòa khí xem lọc tại bông tu xăng,có bị cặn bã không nhé
Khi xe chết máy,tháo ống xăng ra và bật công tắc.xăng vẫn lên ào ào bác ạ.
E tháo chk ra đâu thấy cái lọc nào chỗ bông tu đâu cụ

hungem

Tài xế O-H
Khi xe chết máy,tháo ống xăng ra và bật công tắc.xăng vẫn lên ào ào bác ạ.
E tháo chk ra đâu thấy cái lọc nào chỗ bông tu đâu cụ
Nếu lọc không nằm ở bông tu,có khể nằm dưới chén xăng,vì dòng này mình làm lâu rồi không rõ lắm.bạn nên xem kỹ lại bộ chế nhé,nếu bộ chế không vấn đề gì,bạn nên kiểm tra lại phần nguồn cung cấp cho bơm xăng,đánh lửa,bạn tháo bu gi xem hiện tại nến màu gì,để có hướng xử lý nhé

hoapro

Tài xế O-H
Nếu lọc không nằm ở bông tu,có khể nằm dưới chén xăng,vì dòng này mình làm lâu rồi không rõ lắm.bạn nên xem kỹ lại bộ chế nhé,nếu bộ chế không vấn đề gì,bạn nên kiểm tra lại phần nguồn cung cấp cho bơm xăng,đánh lửa,bạn tháo bu gi xem hiện tại nến màu gì,để có hướng xử lý nhé
Vô cùng đội ơn cụ.chính xác là nó bị bẩn cái lọc ở bôngtu.xe đã khỏi bệnh cụ ạ.
Phải chi được đổ xăng 2 lần cụ ơi.E cảm ơn cụ nhìu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên