den abs camry

ninhtinh
Bình luận: 11Lượt xem: 2,716

ninhtinh

Tài xế O-H
chaò các bác . em đang làm con camry 2000 xe việt nam 2.2 số mt. hiện nay đang bị lỗi abs em tes bằng đèn chekc báo lỗi 31. em đã vệ sinh cảm biến và tháo cọc bình để xóa lỗi kiêm tran lỗi lại thì không còn lỗi. nhưng đèn abs vẫn không tắt. mong các bác chỉ ráo ạ.:-?

toyota_rav4

Tài xế O-H
Nếu ban không có máy thì thử dùng cách này xóa lỗi: Chìa khóa điện ở vị trí off. Kết nối Tc Với E1 ở giắc chuẩn đoán--> Bật chìa khóa on --> Đạp phanh ( nhấn công tắc phanh ) 8 lần trong vòng 5 giây --> Đèn ABS nháy đều --> Rút kết nối Tc&E1. OK

chaò các bác . em đang làm con camry 2000 xe việt nam 2.2 số mt. hiện nay đang bị lỗi abs em tes bằng đèn chekc báo lỗi 31. em đã vệ sinh cảm biến và tháo cọc bình để xóa lỗi kiêm tran lỗi lại thì không còn lỗi. nhưng đèn abs vẫn không tắt. mong các bác chỉ ráo ạ.:-?
Với cách bác nói : đã vệ sinh cảm biến em có thể đoán là máy báo lỗi cảm biến ABS, trường hợp này em nghĩ một là do cảm biến bị lỗi (có thể kiểm tra bằng cách đo điện trở hoặc đổi cảm biến các bánh cho nhau), hai là do vành răng gắn trên trục láp bị rơ nên lúc quay theo láp lúc không.

ninhtinh

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã rupx đỡ em ko có máy làm toyota em đọc lỗi bằng đèn chekc đèn báo lỗi 31. cá bác ak. em dịch ở bảng mã lỗi này ra.

Code Number Diagnosis
11 open circuit in solenoid relay circuit
12 short circuit in solenoid relay circuit
13 open circuit in pump motor relay circuit
14 short circuit in pump motor relay circuit
21 open or short circuit in 3 position solenoid of front right wheel
22 open or short circuit in 3 position solenoid of front left wheel
23 open or short circuit in 3 position solenoid of rear wheels
31 front right wheel speed sensor signal malfunction
32 front left wheel speed sensor signal malfunction
33 rear right wheel speed sensor signal malfunction
34 rear left wheel speed sensor signal malfunction
35 open circuit in front left or rear right wheel speed sensor
36 open circuit in front right or rear left wheel speed sensor
41 abnormal battery voltage ( < 9.5 or > 17 )
51 pump motor of actuator locked or open circuit in pump motor circuit in actuator
ALWAYS ON computer malfunction
em đã sử lý lỗi rùi đọc lỗi thì ko thấy lỗi nữa nhưng đèn abs vẫn không tắt em chạy trên đường 60k đạp phanh thấy abs ko làm việc, đèn vẫn sáng ,về đọc lỗi lại cũng ko thấy lỗi. mong các bác chỉ bảo.:37:

Thế này nhé, bác tháo cảm biến trước phải ra, đổi sang bên phía trái cho em, chạy thử xe rồi về đọc lại lỗi mà 32 thì thay cảm biến cho em (cảm biến lúc đầu chưa tháo ở bên phía phải ấy), còn trường hợp nó vẫn báo lỗi 31 thì bác tháo trục láp bên trước phải ra kiểm tra xem vòng răng cảm biến trên đấy nhé.

nhuminh

Tài xế O-H
theo em thì công ty bác nên máy chẩn đoán đi bác cho xe lên cầu dùng phần mềm kiểm tra xem bánh nào không hoạt động. bằng cách quay từng bánh 1 mà kiểm tra xem nó có hoạt động không. bọn em toàn làm như vậy chứ làm mò thế này thì khó lắm..nếu cái nào không hoạt động thì thay zùi xóa lỗi thế là xong...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Bác làm ở đâu thế?! Xe này hay gặp tình huống này nhỉ. Không có lỗi, nhưng đèn vẫn báo. Kể cả thay bộ ABS luôn

test

Tài xế O-H
Dùng máy chẩn đoán chuyên dùng kiểm tra lại cho chính xác còn lỗi không.
Kiểm tra có thiếu hay rò rĩ dầu chổ nào không.
Kiểm tra mạch đèn báo ABS có bị chạm mass không.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
không có máy đọc làm mò thì khó mà cũng khó.nếu đã hết lồi mà đèn vẫn sáng hì bác có thể kiểm ttra theem đèn abs trên bảng đòng hồ taplo xem có bi đấu tắt không nhé

hai19122000

Tài xế O-H
Mã lỗi này trong bộ chấp hành ABS đó bạn à một là chịu 2 là thay bộ chấp hành đi. mình thay nhiều cái rồi với mã lỗi đó.
nhớ đổ xăng nha

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên