Đèn Mờ

Genesis__coupe
Bình luận: 37Lượt xem: 2,422

Genesis__coupe

Tài xế O-H
Ðề: Đèn Mờ

Em không giám mổ đâu. em đoán mổ ra toàn keo kiểu như xenon ý lên. mổ ra em cũng chăng giải quyết được gì. cụ thông cảm. mà mức điện áp em cấp vào là điện áp bình ác quy 12V.
Em cũng có suy nghĩ theo hướng này. Cái dấu ? có lẽ là tín hiệu điều khiển theo mức điện áp, cụ chủ có nói là cấp dương nhưng không rõ ở mức điện áp bao nhiêu, có thể nó sẽ có khoảng dao động và được gắn với 1 cảm biến ánh sánh, tùy theo mức điện áp này thì LED tương ứng sẽ sáng và mức độ sáng của bóng đèn cũng thay đổi tương ứng như kiểu dimmer.
LED nháy loạn là biểu hiện của sự mất ổn định nên người ta mới bỏ đi.
Cụ chủ hãy phanh ruột gan nó ra xem thế nào.

Genesis__coupe

Tài xế O-H

Thế cụ cho em hỏi mấy cái bóng đèn led đấy có nhiệm vụ gì? em định nắp cho xe máy không biết có OK không. cụ cho em lời khuyên ạ.
Thực ra đây là bộ rơ le được dùng cho bóng đèn H4 nguên bản ,nó được lấy nguồn dương trực tiếp từ ắc quy và được điều khiển thay đổi pha cốt từ bộ công tắc tổng hợp sẽ có giá trị tăng độ sáng đối với xe đời thấp khi bộ chuyển đổi trên bộ công tắc tổng hợp do dùng lâu ngày bị mo ve tiếp điểm kém . Còn đối với xe được điều khiển hệ thống đèn qua BCM thì ít có giá trị hơn.

hoa35ktxd

Tài xế O-H

Em không giám mổ đâu. em đoán mổ ra toàn keo kiểu như xenon ý lên. mổ ra em cũng chăng giải quyết được gì. cụ thông cảm. mà mức điện áp em cấp vào là điện áp bình ác quy 12V.

Em thấy có dây B+, Mass rồi lại thêm dây dấu ? mà cụ nói là cấp dương vào thì đèn mới sáng nên em đoán nó là dây điều khiển
Cụ thử thay đổi điện áp cấp vào ? xem thế nào. Em dự là mức độ sáng của đèn sẽ thay đổi theo điện áp cấp vào ? và LED tương ứng cũng sẽ thay đổi theo.

Huyndai Getz1.1

Tài xế O-H

Đây là hệ thống điều chỉnh độ sáng thông minh của đèn pha cụ ạ. Modun điều chỉnh độ sáng(nó điều chỉnh độ sáng của đèn pha tùy vào ánh sáng của môi trường). Cái rắc đực 3 chân cụ đấu vào rắc đèn pha trên ô tô, bóng đèn đấu như hình, 1 chân nối mass,thiếu cái cảm biến ánh sáng cắm vào cái rắc tròn thừa đấy Cụ ạ

hathele

Tài xế O-H

Cái này là cụ kích của đèn xenon mà cụ. có hai cái giắc theo em là một đèn vàng và một đèn trắng để có thê thực hiện cả pha và cốt cụ ạ

rua86

Tài xế O-H

Em xin mạo muội phát biểu ý kiến : theo như những dòng chữ tiếng anh trên hình vẽ thì đó là : Bộ Điều chỉnh đèn pha thông minh ạ. Nó thông minh đến mức độ là có thể điều chỉnh cường độ ánh sáng của cụm đèn pha khi đi vào vùng có mức độ sáng tối khác nhau ạ. Theo em được biết thì đã có nhiều loại xe được trang bị bộ cảm biến bật đèn pha tự động lắp trên xe du lịch ạ. Tất nhiên ở đây sẽ cần có tín hiệu từ cảm biến ánh sáng môi trường gửi tín hiệu đến BCM và rồi Bộ điều chỉnh độ sáng đèn pha thông minh sẽ làm nốt phần việc của mình ạ. Các cụ thấy ý kiến của em mà dở quá thì đừng ném đá em nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên