Đi xe số 4 rồi dìm số nhả ga cho tự chạy có hại xe không?

N
Bình luận: 32Lượt xem: 27,352
V

vitkon9x

Khách
Bác chỉnh côn hoi căng chút. Chú ý có dộ dơ nhẹ na

linhmoi123

Tài xế O-H
côn tay và tự động nó khác nhau là : côn tay khi ngắt côn sẽ ngắt lực kéo của pittong, còn côn tự động thì không hoàn toàn mà còn ảnh hưởng tới những bộ phận khác. bác bỏ thói quen đó đi là vừa không thì làm em côn tay mà đi cho nó men.

quytn3010

Tài xế O-H
E mới đây có cái thói quen là đi xe lên số 4, khi hơi nhanh nhanh có đà rồi thì dìm số, nhả ga có khí thì tắt máy cho nó tự chạy, bao giờ gần dừng thì nhả số rồi mới tăng ga đi tiếp...cứ như thế có ảnh hưởng đến hộp số...hay có hại không m.n ??
Tốt nhất không nên bro ạ, hại bộ côn lắm :D

bao7329

Tài xế O-H
Theo tôi nghĩ làm như vậy không hại gì nếu lúc nhả chân ra cụ mồi ga cho nó đồng tốc .tránh cho nó giật cục hại số thế thôi .còn côn không vấn đề gì nếu chỉnh chuẩn

TruongBia

Tài xế O-H
Bạn âm côn để tiết kiệm xăng. Nhưng thực ra là đang làm tốn thêm đó. Vì khi đề máy lại sẽ tốn nhiều xăng hơn cứ để máy chạy.
Zụ này thì chỉ nên xài khi đổ dốc dài hoặc thấy đèn đỏ từ xa thôi, chắc chắn là sẽ lợi xăng, Lưu ý khi nhả chân số nhớ ươm ga lên 1 tý cho đồng tốc là OK.

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
E mới đây có cái thói quen là đi xe lên số 4, khi hơi nhanh nhanh có đà rồi thì dìm số, nhả ga có khí thì tắt máy cho nó tự chạy, bao giờ gần dừng thì nhả số rồi mới tăng ga đi tiếp...cứ như thế có ảnh hưởng đến hộp số...hay có hại không m.n ??
bạc có thói quen như vậy thực sụ rất hại cho bộ côn đó bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên