Diễn đàn xe máy công trình chính thức có người quản lý !

khoadongluc
Bình luận: 46Lượt xem: 10,834
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hieudienlanh

Tài xế O-H
Xin hân hoan chào đón sự trở lại của cụ LẠC HẬU.

Bình thường thì em chém gió khiếp lắm, không hiểu tại sao viết những dòng này cho cụ lại khó đến thế. Nó khó ở chỗ phải viết làm sao để thuyết phục được cụ, để cụ cùng tham gia với anh em trong chuyên mục XMCT này với cương vị một Mod đich thực.

Thôi thì có sao em nói vậy, đúng với tác phong của một người thợ đam mê cái sự nghiệp dính đầy dầu mỡ này.

Như bài đầu tiên được làm Mod, em trích dẫn lại nhé:

Tài đức thì cụ hơn em là điều chắc chắn, nhưng sẽ không bao giờ cụ lại tự mình đề đạt vấn đề đó.

Đã nửa đời người chúng ta đã bôn ba và chinh chiến trên mặt trận XMCT. Đã có rất nhiều cái bỡ ngỡ và ấu trĩ của những ngày đầu bước vào lĩnh vực này mà chúng ta đã mắc phải. Chúng ta đã vượt qua được nó, đã đúc kết được nhiều kinh nghiệm, có khi phải trả giá bằng máu và nước mắt. Thế thì tại sao chúng ta lại khư khư giữ chặt lấy "nó", trong khi đó các anh em mới bước chân vào nghề, hoặc những ai không có may mắn được học đúng cái chuyên ngành về XMCT. Họ đang dò dẫm từng bước để vượt qua nó, nhiều lúc họ lại dẫm vào đúng những "vết xe đổ" mà chúng ta đã vấp phải.

Có thể coi đây là "CƠ DUYÊN và CƠ HỘI" ngàn năm có một, để chúng ta cùng chia sẻ những kinh nghiệm mà tất cả anh em ta đã đúc kết từng ấy năm để giúp sức cho những ai đang bắt đầu đồng hành cùng chúng ta trong cái sự nghiệp dầu với mỡ này nhỉ.
Đó là tương lai của chúng ta, là mong muốn của mỗi chúng ta, biết đâu nó lại là một TƯƠNG LAI HUY HOÀNG VÀ SÁNG LẠN.

Để tập hợp tất cả sức mạnh của mỗi người đam mê và yêu nghề trong chúng ta và biến nó thành hiện thực thì công việc sẽ rất nhiều và quá sức đối với trình độ một anh Mod quèn như em.

Em tha thiết đề nghị cụ hãy cùng tham gia với các anh em đam mê XMCT trên danh nghĩa một người anh cả, một người chỉ huy, một MOD...No.1.

Thật sự là em hết chữ để gõ rồi, câu chữ loằng ngoằng, câu cú lủng củng, chỉ có tấm lòng là thật mong cụ chiếu cố cho.

Em xin hết ạ.

Dạ con bẩm 2 cụ.Hai cụ cố nghiêng vai gánh vác sơn hà.Cho thảo dân con được thấy :
Giang sơn từ nay đổi mới
Xã tắc từ đây vững bền!

svdongluc

Tài xế O-H
Hơ hơ….. hôm nay có một cụ “bị” gắn cho cái biển biết ngọ nguậy, đúng mơ ước, sướng nhé. Thêm quyền thêm việc, đang là người tự do bỗng dưng trở thành ông “bơm xăng” bất đắc dĩ, không bơm không được.

Cám ơn sự tin tưởng của mọi người dành cho tớ, nhưng cũng có vài điều “ngầm hẹn ước ” với nhau nhé:

1- Bất cứ lúc nào, bất cứ ai tự nhận thấy mình đủ tài đủ đức đề đạt là tớ xin nhường chức ngay lập tức.

2- Mod là gì? Chả là cái gì cả, để thực hiện tính dân chủ và công tâm mọi vấn đề ”nhạy cảm” sẽ được biểu quyết để vượt qua.

3- Tớ thích số 5 nhưng nó là quá ít cho lên lại phải dùng số 9 để đo đếm số lượng xăng được đổ cho một cụ, đến 9 mà không thấy tớ đổ xăng thì ngầm hiểu rằng tớ đã đổ rồi nha. Đất đai đang dần khan hiếm và đắt đỏ, tiết kiệm một chút để dành cho con cháu có chỗ để ngoe nguẩy.

4- Cụ nào có cái chữ ký “hơi bị nhạy cảm” xin hãy chỉnh sửa lại giúp nhé.

5- Cũng xin phép các “cu“ hay các “cụ” đây, thôi “cụ” cho nó chắc, dưới quê tôi còn một ông “bạn già nối khố” sẽ bị túm cổ lôi lên đây, nhưng lão này hay “thơ thẩn” lắm mong các cụ “9 bỏ làm 1 chục” mà nhẹ tay cho.

6- Quê hương là chùm khế ngọt, dứt áo ra đi mà chưa đóng góp được gì nhiều, mong rằng các cụ dành cho 1 lần trở về dưới đó dọn dẹp lại những gì mà chúng ta đã “ bầy bừa” ra.

7- Cụ nào có kinh nghiệm lập cho tớ xin một cái “Topic đóng đinh” như cái này để hướng dẫn cách viết bài nhằm tránh bớt các phiền toái sau này nhé.

8- Hết chữ để gõ rồi, xin hứa với các cụ đây sẽ là một sân chơi bổ ích và vui vẻ nhất.

EM XIN HẾT Ạ!!!!!

Cụ viết hay quá. Em mong cụ phát huy, phát triển máy công trình Việt Nam ngày càng đi lên đùng như thực tế đang diễn ra. Đồng thời em cũng mong cụ chỉ bảo, nhắc nhở để các thành viên trong diễn đàn trao đổi kinh nghiệm, tài liệu một cách cởi mở vui vẻ. Đưa máy công trình hòa nhập cùng điên đàn ô tô -HUI.=d>=d>=d>=d>=d>

chipheo114

Tài xế O-H
Em xin chúc mừng bác BÓI làm trưởng môn phái cái bang.cũng xin kính chúc các anh em trên diễn đàn đã có người chỉ bảo kèm cặp.gỡ rối tơ vò cho các đàn em mới chập chững vào nghề.((ai cũng chọn việc nhẹ nhàng gian khổ xẽ thuộc về phần ai))vì tương lai của diễn đàn cố gắng lên bác nhé.chúc bác cùng toàn thể các anh em mạnh khỏe và thành công.

demag115

Tài xế O-H
Chúc mừng xe máy công trình có người dẫn dắt đủ cả tài ,đức ,chân thành cảm ơn cụ bói đa nhận lời đứng ra cầm trịch giúp ae

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên