Điện điều hòa Matiz

hoanghan2025
Bình luận: 22Lượt xem: 6,775

hoanghan2025

Tài xế O-H
Đêm khuya phải lọ mọ lên đây hỏi các cụ, các cụ thông cảm ạ!
Ở xưởng em có con Matiz vừa vào lúc 6 giờ tối, nó có tình trạng Lốc cứ đóng mở liên tục, rơ le ko sao, rơ le trong trong giàn lạnh em đã bỏ ra đấu trực tiếp, cũng vẫn vậy, bật AC một lúc thì ngắt, sau lại đóng luôn, điều hòa vẫn mát, vậy thì bị làm sao ạ, em đang nghi ở hộp.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Ở xưởng em có con Matiz vừa vào lúc 6 giờ tối, nó có tình trạng Lốc cứ đóng mở liên tục, rơ le ko sao, rơ le trong trong giàn lạnh em đã bỏ ra đấu trực tiếp, cũng vẫn vậy, bật AC một lúc thì ngắt, sau lại đóng luôn, điều hòa vẫn mát, vậy thì bị làm sao ạ, em đang nghi ở hộp.
chẳng có chút áp suất nào cả. cũng chẳng có cái kiểm tra cảm biến nhiệt độ giàn lạnh.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cái lúc nó giở chứng, thì áp suất là bao nhiêu?

tamhoangngan

Tài xế O-H
Chào các Bác .cho em hỏi mình có nên gắn thêm 1 quạt giải nhiệt riêng cho dàn nóng máy lạnh cho xe matiz 1 không ? Hay độ lại motor quạt chính tốc độ cao hơn nhầm tăng độ giải nhiệt cho máy và giàn lạnh,và khi gắn thêm quạt thì mình có thể câu dây quạt riêng cho giàn lạnh khi mở lạnh quạt sẽ chạy ,còn quạt chính vẩn chạy bình thường khi máy cảm biến nước nóng sẽ chạy ,xin các Bác cho em lời khuyên ạ.,

Cai banh xe

Chào các Bác .cho em hỏi mình có nên gắn thêm 1 quạt giải nhiệt riêng cho dàn nóng máy lạnh cho xe matiz 1 không ? Hay độ lại motor quạt chính tốc độ cao hơn nhầm tăng độ giải nhiệt cho máy và giàn lạnh,và khi gắn thêm quạt thì mình có thể câu dây quạt riêng cho giàn lạnh khi mở lạnh quạt sẽ chạy ,còn quạt chính vẩn chạy bình thường khi máy cảm biến nước nóng sẽ chạy ,xin các Bác cho em lời khuyên ạ.,
Bác nên lắp thêm quạt, 2 quạt này cùng chạy cùng dừng

antrungan

Tài xế O-H
Lốc mấy dòng này đóng ngắt liên tuc thì : 1 galenti thấp. 2 van áp có vấn đề. 3 đuôi chuột có vấn đề. 4 bôn điện có vấn đề. Hệ thống tản nhiệt có vấn đề

tamhoangngan

Tài xế O-H
Nếu mình lắp 2 quạt có ảnh hưởng đến acqui không ,và có thể bị ồn ,hay mình lắp thêm quạt cho dàn lạnh hoạt động riêng biệt giống như các dòng xe khác có 2 quạt và có bác nào gắn chưa ,cho em xin ý kiến,nếu có chỉ chổ em với

tamhoangngan

Tài xế O-H
Em muốn 2 quạt chạy riêng biệt nhau bởi khi máy nguội không cần quạt giải nhiệt máy chạy,chỉ chạy khi nước nóng thôi,còn quạt kia chạy khi mở máy lạnh thôi đấu dây như vậy có ổn không ? Có bác nào làm như thế không cho em xin ý kiến

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Nếu 1 chạy 1 quạt dừng thì nên đặt cảm biến nhiệt cho dàn nóng đi bạn. Kéo 1 sợi từ dây a/c về ở gần đó, 1 đầu đấu vào cảm biến, 1 từ cảm biến ra quạt và từ quạt về mát sườn

Cai banh xe

Nếu mình lắp 2 quạt có ảnh hưởng đến acqui không ,và có thể bị ồn ,hay mình lắp thêm quạt cho dàn lạnh hoạt động riêng biệt giống như các dòng xe khác có 2 quạt và có bác nào gắn chưa ,cho em xin ý kiến,nếu có chỉ chổ em với
Vì giàn nóng và két nước chung 1 luồng gió, bác nên thiết kế 2 thằng cùng chạy, cùng dừng, Tất nhiên, 2 quạt sẽ tốn điện hơn, nhưng chắc máy phát điện vẫn đủ nuôi. 1 quạt nhỏ thế chỉ tầm 100W thôi, không hơn bộ đèn gầm mà

antrungan

Tài xế O-H
Cho mình hỏi có bác nào gắn thêm quạt cho Matiz chưa,và cảm nhận như thế nào cho Em xin ý kiến
gắn thì cũng gắn rùi , có thêm quạt tất nhiên điều hòa sẽ ngon hơn nhưng khổ nỗi matiz 3 máy lên yếu , xe mà nắp thêm vài món đồ chơi, đèn gầm với thêm quạt nữa thì bắt em nó cũng quá sức lắm bác ạ , cái này phải tùy xe mà thực hiện thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên