ĐIỆN Ô TÔ VÀ LỖI

xuandatam
Bình luận: 15Lượt xem: 1,617

xuandatam

Tài xế O-H
Đêm đã khuya, chào các bạn O-H, mình gặp 1 lỗi này k biết có ai đã có knghiem xin chỉ giáo mình là:
Khi mắc đèn tín hiệu của xe ok, khi gạt công tắc thì cả 2 đèn xi nhan trái phải đều sáng dù chỉ gạt về bên trái hay bên phải, lưu ý là mình k nhân hazard nhé... Pan này là lỗi gì và cách khắc phục giúp mình nhé, có ng nói rằng là do lúc nối mạch bị chạm dây dẫn đến hiện tượng kia, có đúng vậy k ạ

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Theo em nghi ngờ đầu tiên là do chập 2 dây điện ra bóng 2 bên xi nhan với nhau. Chập có thể bị ngay ở công tắc hoặc trên đường đây điện. Với hệ thống xi nhan dùng rơ le 3 chân ( B,L,E) hoặc (49,49a,31) thì không cần kiểm tra rơ le nháy nhưng với rơ le xe gồm 5,8 chân (1 số dòng xe tải) thì cũng cần kiểm tra con này nữa cụ nhé. Chúc cụ sớm chữa được bệnh.

synguyenvn

Tài xế O-H
đầu tiên bạn kiểm tra công tắc có bị chạm k ,rút jac từ công tắc bật đo thông mạch, rồi kiểm tra đến đường dây xem bị chạm ở đâu

sunt808

Tài xế O-H
bị chạm dây xinhanh bênh lái và bênh phụ với nhau rồi bác . Mà xe gì vậy bác?
bác xem công tắc , rơle(không phải rơle 3 chân) , đường dây điện.

xuandatam

Tài xế O-H
Theo em nghi ngờ đầu tiên là do chập 2 dây điện ra bóng 2 bên xi nhan với nhau. Chập có thể bị ngay ở công tắc hoặc trên đường đây điện. Với hệ thống xi nhan dùng rơ le 3 chân ( B,L,E) hoặc (49,49a,31) thì không cần kiểm tra rơ le nháy nhưng với rơ le xe gồm 5,8 chân (1 số dòng xe tải) thì cũng cần kiểm tra con này nữa cụ nhé. Chúc cụ sớm chữa được bệnh.
Bác nói chuẩn quá, rơ le bộ nháy của em có 3 chân B,L,E. em cũng nghĩ là nó bị chạm dây, vậy làm sao để khắc phục vậy ạ, và làm sao cho tránh trường hợp k còn bị lỗi trên k nhĩ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác nói chuẩn quá, rơ le bộ nháy của em có 3 chân B,L,E. em cũng nghĩ là nó bị chạm dây, vậy làm sao để khắc phục vậy ạ, và làm sao cho tránh trường hợp k còn bị lỗi trên k nhĩ
thì nó chập thì tách nó ra chứ sao giờ. muốn không bị lại thì làm cho chắc vào. nhưng khả năng cao là nó bị ở tiếp điểm trên công tắc rồi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đêm đã khuya, chào các bạn O-H, mình gặp 1 lỗi này k biết có ai đã có knghiem xin chỉ giáo mình là:
Khi mắc đèn tín hiệu của xe ok, khi gạt công tắc thì cả 2 đèn xi nhan trái phải đều sáng dù chỉ gạt về bên trái hay bên phải, lưu ý là mình k nhân hazard nhé... Pan này là lỗi gì và cách khắc phục giúp mình nhé, có ng nói rằng là do lúc nối mạch bị chạm dây dẫn đến hiện tượng kia, có đúng vậy k ạ
Bác bị xe gì mới được chứ? Mạch này rất đa dạng bác ạ

ongthong

Tài xế O-H
bị chập dây rồi bác ơi.tách từng phần một ra loại trừ và kiểm ta từng phần .1 công tắc .2 role.3 dây dẫn. mình kiểm tra và loại bỏ từng phần .để xác định cho nhanh.và cả công tắc báo nguy xem có bị không nữa nhé .chúc bác sớm thành công .

xuandatam

Tài xế O-H
hihi, mạch nói trên là mạch nguyên lý học tại trường các bác ơi, tại mình đảo dây cho các bạn kiểm tra nhưng vì tg và không để ý nên để nó bị chạm dây và gặp lỗi, dù sao cũng cám ơn mọi người, mà cho hỏi, các relay 5,8 chân như mấy cụ nói trên cũng áp dụng tương tự như B,L,E phải k ạ

sunt808

Tài xế O-H
hihi, mạch nói trên là mạch nguyên lý học tại trường các bác ơi, tại mình đảo dây cho các bạn kiểm tra nhưng vì tg và không để ý nên để nó bị chạm dây và gặp lỗi, dù sao cũng cám ơn mọi người, mà cho hỏi, các relay 5,8 chân như mấy cụ nói trên cũng áp dụng tương tự như B,L,E phải k ạ
loại 8 chân thì thì nó hơi khác so với loai B, l, E.một chút vì mỗi bênh xinhanh có một rơle riêng biệt.

tunglinh2102

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại cái công tắc gạt và báo nguy nhé

tuan1993

Tài xế O-H
cái này thì e nghĩ là bị chạm dây rùi cụ nả.bệnh này thì chỉ co làm bằng chách loại trừ tưng đoạn một mới biết được là bị cham ở đâu thui nả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên