Điện tử cơ bản - Tác dụng của điện trở kéo lên / kéo xuống

phanminhnhat
Bình luận: 35Lượt xem: 43,599

autobaonguyen

Tài xế O-H
chào ae.. ae dịch giúp ít tiếng anh mạch điện oto
light control rheostat
combination meter
diff lock sw
window defogger sw
shift lever illumination
spiral cable
cảm ơn ae:))

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chào ae.. ae dịch giúp ít tiếng anh mạch điện oto
light control rheostat
combination meter
diff lock sw
window defogger sw
shift lever illumination
spiral cable
cảm ơn ae:))
light control rheostat= biến trở điều khiển đèn
combination meter= cụm đồng hồ tích hợp
diff lock sw= công tắc khóa vi sai
window defogger sw= công tắc sấy kính cửa sổ
shift lever illumination= chuyển đổi mức sáng
spiral cable = cáp xoắn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác có các tín hiệu đầu vào của động cơ toyota vios k vậy cho e xinh với chứ tải mất 300l xăng mà k được j cả bác ơi
Bác cần gì thì nói cụ thể, chứ tôi thì không có tín hiệu đầu vào trên máy này đâu. Tín hiệu đầu vào của tôi ở chỗ các chị em

y2kvybg

Tài xế O-H
Bài viết đã lâu nhưng mình xin có ý kiến hơi khác với bạn, bạn nói không sai nhưng nói mắc thêm relay để bảo
Phụ tải phải bố trí rơle vì tải cần dòng tiêu thụ (Ampe) lớn. Dòng điều khiển thường nhỏ nên bố trí rơle bảo vệ công tắc không bị cháy tiếp điểm vì quá tải. Tromg mạch điện bán dẫn chân C của tranzitor nối tiếp với phần tử là cuộn dây. Người ta thường bố trí đi ốt đấu song song với cuộn dây để dập dòng điện tự cảm khi tranzitor đóng ngắt. Điện áp tự cảm sinh ra sẽ thông qua đi ốt dập ra mát bảo vệ tranzitor không bị đánh thủng. Em chém có phần nào sai, thiếu mong các cụ bổ xung
Bài viết đã lâu nhưng mình thấy vài điều cần trao đổi
''Dòng điều khiển thường nhỏ nên bố trí rơle bảo vệ công tắc không bị cháy tiếp điểm vì quá tải'' Câu nay không hợp lý.
Theo mình hiểu thì relay là thiết bị điều khiển trung gian nhằm mục đích dùng dòng điện nhỏ điều khiển dòng điện lớn, nói cách khác là khuếch đạị công suất điều khiển. và như vậy phía công tắc điều khiển ban đầu do dòng nhỏ nên an toàn, bền bỉ mà vẫn điều khiển được mạch tải có dòng lớn thông qua relay, chứ không phải relay bảo vệ công tắc.

truyenminh705

Tài xế O-H
Bài viết đã lâu nhưng mình xin có ý kiến hơi khác với bạn, bạn nói không sai nhưng nói mắc thêm relay để bảo

Bài viết đã lâu nhưng mình thấy vài điều cần trao đổi
''Dòng điều khiển thường nhỏ nên bố trí rơle bảo vệ công tắc không bị cháy tiếp điểm vì quá tải'' Câu nay không hợp lý.
Theo mình hiểu thì relay là thiết bị điều khiển trung gian nhằm mục đích dùng dòng điện nhỏ điều khiển dòng điện lớn, nói cách khác là khuếch đạị công suất điều khiển. và như vậy phía công tắc điều khiển ban đầu do dòng nhỏ nên an toàn, bền bỉ mà vẫn điều khiển được mạch tải có dòng lớn thông qua relay, chứ không phải relay bảo vệ công tắc.
Nói như cụ thì giống như so sánh thịt chó chứ không phải thịt cầy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên