Điều chỉnh tốc độ không tải trong hệ thống bướm ga điện tử ETCS-i xe Toyota Vios 2012

T
Bình luận: 20Lượt xem: 5,794

transmart7

Tài xế O-H
đọc repair manual vios 2010 đi nhá bác! nhưng mà như thế này, theo nguyên lý điều khiển bướm ga thông minh, thì không cần điều chỉnh gì hết! trừ trường hợp bạn thay ECM, phải reset và chạy xe cho nó nhớ lại. chúc bác thành công
[video=youtube;6bvH9Sv7GkQ]http://www.youtube.com/watch?v=6bvH9Sv7GkQ[/video]

manhquannd

Tài xế O-H
xe nay em chua chỉnh nhưng một số dòng xe mới có thể dùng máy scan để đặt lại tốc độ cầm chừng được nhưng nhà sản xuất đã đặt là chuẩn rồi.có một sồ xe bướm ga điện tử như mitsubishe chỉnh ở chân ga điện tử cũng được

thkc

Tài xế O-H
bác ơi bướm ga điện tử không thể chỉnh được đâu vì nó điều khiển bằng ECU hết mà.nếu galangti thấp quá bác tháo họng hút ra vệ sinh đi nhé

minhtuetc

Tài xế O-H
xe nay em chua chỉnh nhưng một số dòng xe mới có thể dùng máy scan để đặt lại tốc độ cầm chừng được nhưng nhà sản xuất đã đặt là chuẩn rồi.có một sồ xe bướm ga điện tử như mitsubishe chỉnh ở chân ga điện tử cũng được
nhầm rồi cụ ơi nếu cụ chỉnh được chế độ cầm chừng em gọi cụ bằng thầy luôn nếu là chân ga điện tử khi cụ nhả hết về tức là ecu nó hiểu cụ muốn cầm chừng rồi theo tải và tốc độ động cơ mà điều chỉnh thôi và nó cũng không còn van không tải cho cụ điều đâu và nó tích hợp sẵn luôn vào bướm ga ruồi

rua_kaka

Tài xế O-H
Xe sử dụng ga điện thì ecu đã mặc định nó mở 11 độ thì phải !! Đồng ý với các ý kiến ko hiệu chỉnh và thay vào đó là vệ sinh bướm ga !! Kể cả do bẩn quá góc mở ko đc 11 độ thì chạy một time thì ecu cũng sẽ tự đc thành 11 độ !

oto16ahn

Tài xế O-H
ga điện thì k chỉnh đc galangty chứ.nếu galangty k chuẩn em nghĩ chỉ có tháo ra vệ sinh rồi dùng máy rết lấy lại galangty.nếu k đc thì thay bướm ga ạ

guitarauto

Tài xế O-H
ETCS-i riêng cái tên đã nói lên tất cả r mà, mình tự điều chỉnh làm sao bằng ECU nó tự động tối ưu hoá điều khiển cho mình được,

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Một số dòng xe có thể chỉnh ăn gian được ga cầm chừng ở mức độ giới hạn thôi chứ về nguyên tắc là không chỉnh được đối với các loại xe sử dụng bướm ga điều khiển bằng motor.

Vd: trên họng ga con Mit Grandis có 1 con lục giác nhỏ mình nhớ không lầm khoảng 2mm hay 3mm chỏi vào bánh răng nhựa xoay bướm ga, có thể vặn con lục giác này để chỏi bướm ga cho nó mở lớn hoặc đóng kín lại thêm chut xíu. Tuy nhiên khi làm cẩn thận đánh dấu lại vị trí trước khi xoay con lục giác này, chỉnh nhiều quá ECU chắc chắn sẽ báo lỗi vị trí bướm ga.

huynhlong

Tài xế O-H
ak nếu gaanty thấp thì em chỉnh cao lên được còn đang bình thường hạ thấp thì em bó tay các bác ơi.
em chỉnh bằng cách chế lại chổ họng ga nhưng xe bị hao xăng nha các bác .
chỉnh nó chỉ chạy bốc hơn chút thôi
cách làm nay hơi phản khoa học nha các bác

thkc

Tài xế O-H
ai chỉnh được em gọi là đại sư phụ.đây là bướm ga điện tử điều chỉnh chế đọ không tải bằng ECU thông qua các cảm biến gửi về

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Born không rành về máy cái này lắm. Nhưng có thế nhận định được cái sơ khai luôn được lấy làm quy chuẩn. Dù hiện đại đến mấy cũng được xây dựng lên từ cái sơ khai, do đó không thể hoàn toàn vứt bỏ cái sơ khai được. Vấn đề là nó nằm ở mức độ nào thôi. Chắc chắn là sẽ có, chỉ là chưa thấy được thôi các cụ ạh.

maihuyhoan

Tài xế O-H
thưa các bác ETCS k điều chỉnh dc k tải các bác ạ, ETCS nhận tín hiệu cảm biến bàn đạp chân ga và điều khiển độ mở bướm ga ,chứ m k điều chinh dc ạ,,nó có tính toán sẵn jui ạ

huynhlong

Tài xế O-H
Các bác cứ dựa trên cơ sở lí thuyết mà cho rằng không được các bác tháo no ra tìm kỉ sẽ có 1 con vít chỉnh đã bị nhà sản xuất trét keo giấu. Phá nó ra và chỉnh thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên