điều hòa cần hỏi

PROduy
Bình luận: 3Lượt xem: 719

PROduy

Tài xế O-H
vâng e có con xe santafe 2013. xe nó bị hỏng cái van nên ga nó xì hết. e thay van nạp mới.ui bỏ ga vào nạp bt nhưng ko hiểu sao máy nén nó không hoạt động. đồng thời ga ko vào. vậy các bác giúp e cái này nó bin làm sao ah. hay caid máy nén nó tẹo vậy ah

phamchieu334

Tài xế O-H
khi Bác nạp ga vào thì áp suất bình ga cân bằng với áp suất trên hệ thống điều hòa trên xe thì nó sẽ không vào nữa.khi lốc đóng thấp áp tụt xuống thì ga mới vào tiếp được.Bác quay tay xem lốc có bó không.mà xe của Bác dùng cả mặt hít côn từ với van đít lốc thì phải Bác dùng đồng hồ xem có điện xuống lốc chưa,kiểm tra cầu chì rơ le trước đã....

PROduy

Tài xế O-H
khi Bác nạp ga vào thì áp suất bình ga cân bằng với áp suất trên hệ thống điều hòa trên xe thì nó sẽ không vào nữa.khi lốc đóng thấp áp tụt xuống thì ga mới vào tiếp được.Bác quay tay xem lốc có bó không.mà xe của Bác dùng cả mặt hít côn từ với van đít lốc thì phải Bác dùng đồng hồ xem có điện xuống lốc chưa,kiểm tra cầu chì rơ le trước đã....
vâng cảm ơn bac cầu chì thì mình đã.nhưng cái rơlê điều hòa nó kí hiệu tnao bác nhỉ. mà giắc nối của máy nén minh ko thấy điện ra. nên đang tim cái ấy bác ạ

tuanthuy

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên