Điều hòa chảy nước cần giúp

C
Bình luận: 25Lượt xem: 2,869

hungem

Tài xế O-H
1 - Kiểm tra ống thải nước ra ngoài tại hộp giàn lạnh,có bị tắc,hở không nhé
2. hệ thống giàn gô lạnh bẩn

ledoan

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi ngu tí. e có con SERATO mới, bị chảy nước ở đường ống sau van tiết lưu. khách đến phàn nàn là bị ướt chân bên phụ. Các bác chẩn đoán giúp em với. Thanks!!
Có thể là bị chẩy nước do hở ống thoát nước ở dàn lạnh hoặc hở dàn nóng sưởi ấm trong xe

Black_Mack

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi ngu tí. e có con SERATO mới, bị chảy nước ở đường ống sau van tiết lưu. khách đến phàn nàn là bị ướt chân bên phụ. Các bác chẩn đoán giúp em với. Thanks!!
Ướt chân bên phụ thì bác cứ soi đèn bên phụ xem rò chổ nào rồi xử lý thôi bác...

hongtam_dl_2004

Tài xế O-H
Con này mới.chắc là trong quá trình làm sàn lắp nội thất đã vô tình kéo ống thoát nước điều hòa (ở bên dưới ghế phụ) nên nước không thoat được ra ngoài mà chảy thẳng vào xe. Cụ nên kiểm tra lại

Cong1991

Tài xế O-H
cảm ơn các cụ!!!!!!!!! e đã thong đường ống thoát rồi. con này cũng chưa động j đến nội thất. ống thoát e thông rồi nhưng vẫn ko đc

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đường ống sau van là đường ống nào, ống gaz hay ống gió phải nói rõ chứ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
tình hình như vậy thì hệ thống điều hòa hoạt động ntn hả cụ
Chuyện đọng nước ở mặt ngoài ống gaz hạ áp cũng như van tiết lưu là chuyện đương nhiên xả ra khi hệ thống làm việc bình thường. Bác thấy cốc bia lạnh rồi chứ, nó cũng "toát mồ hôi" mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên