Điều hòa con Gentra cần giúp

vietduy234
Bình luận: 69Lượt xem: 8,918

vietduy234

Tài xế O-H
Chưa bác ạ em đang gửi hộp ra hà nội kiểm tra. Giờ đang chờ kết quả nhưng em không chắc chắn về hộp lắm không biết có hư hay sữa được ko. Bác có thì gửi cho em với . Em cảm ơn bác

vietduy234

Tài xế O-H
Cảm ơn các đả chém giúp em đả xử lý gần như xong em nó rồi . Chỉ đợi chủ xe đồng ý thay hộp nưa là xong . Em đả xác định 100% là hỏng hộp. Cảm ơn cụ thanhthuy1990 nhiều.

vietduy234

Tài xế O-H
Hi. Tiền đâu mình làm thuê mà. Tại em mới vào nghề .ma ở xưỡng không có ai giỏi nên tự mày mò làm với lên diễn đàn nhờ anh em giúp đỡ thôi. Em cũng cảm ơn cụ nhiều mạch điện cụ gữi có ích lắm.

vietduy234

Tài xế O-H
Đem đi sưa mà không biết họ sưa được ko . Thay mới chắc trên 10 triệu. Chiều nay có con aveo vào chơi em mượn hộp bỏ qua phát ac đóng kim xăng lên lút vạch. Không ngờ con cảm biến mưc xăng chập dây chập lây anh ac chắc hai thằng này dùng chung một nguồn mát trong hộp. Nên khi mất mát thì cả nguồn và tín hiệu dâng cao.

nguyenvuong

Tài xế O-H
Tín hiệu mát em này chỉ có khi cấp nguồn IG trong hộp. Do quá dòng con transito thường chết. Hộp con này đổ keo chống ẩm,thêm công nghệ hàn tích. Giải pháp thích hợp câu mát ngoài.

thovuon

Tài xế O-H
em cũng đang làm 1 con gentra.cũng bị như vậy.em cụng đo 1 đây dc 7 vôn.một dây không có gì.và một dây ra mát.nhưng em cứ rút dắt điện của con as dắt lại thì nó chạy bt.cụ có tài liệu thì gửi cho em vs dc không ạ!

vietduy234

Tài xế O-H
Tín hiệu mát em này chỉ có khi cấp nguồn IG trong hộp. Do quá dòng con transito thường chết. Hộp con này đổ keo chống ẩm,thêm công nghệ hàn tích. Giải pháp thích hợp câu mát ngoài.
Con tran đó nó bị đa
em cũng đang làm 1 con gentra.cũng bị như vậy.em cụng đo 1 đây dc 7 vôn.một dây không có gì.và một dây ra mát.nhưng em cứ rút dắt điện của con as dắt lại thì nó chạy bt.cụ có tài liệu thì gửi cho em vs dc không ạ![/q
Cụ kiểm tra dây dợ vào hộp thế nào đả .kiểm tra thật kỷ tốt nhất cụ lấy máy đọc lỗi vào phần đong cơ xem thông số con cảm biến áp suất đó tjees nào đả .em dự trương hợp của cụ bị hỏng con đó rồi kiểm tra kỷ rồi mà ko được thay con đó đi cụ nhé .500k

buiphongtran

Tài xế O-H
cái này bác có thể dùng cái biến trở điều chỉnh cho điện áp xuống khoảng 2v xem lốc có đóng không? em chưa đo cái cảm biến của gentra nhưng của spart thì nguồn 5v, mass và tín hiệu. dải làm việc là 1v-4v còn cao hơn nó không đóng lốc. sau khi bác dùng biến trở mà lốc đóng thì ta tính tiếp xem vì mạch nguồn cảm biến bị hay cảm biến bị cụ nhé.
cảm biến gì của spack mà 3 dây hả bác
nếu là van áp suất spack thì nó chỉ có 2 dây thui nhé mà nó còn năm sau rơ le nên bác bỏ qua nó đi nhé gen tra van 3 dây

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cảm biến gì của spack mà 3 dây hả bác
nếu là van áp suất spack thì nó chỉ có 2 dây thui nhé mà nó còn năm sau rơ le nên bác bỏ qua nó đi nhé gen tra van 3 dây
Bác có sơ đồ mạch cho em xem với? em làm thì thấy nó nằm ở bên cạnh bánh bèo bánh trước phải là 3 dây. bác thấy 2 dây thì nó ở đâu vậy?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên