Điều hoà dongfeng đóng ngắt liên tục.

S
Bình luận: 24Lượt xem: 2,287

sunt808

Tài xế O-H
áp hai bên đều cao quá bác à nên cục áp ga đóng ngắt để bảo vệ hệ thống đó bác . như có lạnh lẽo gì không bác , nếu bác hút chân không kỹ , nạy ga tốt và đủ thì bác xem lại giải nhiệt cho giàn nóng bác à , em giúp được thế chúc bác sớm đưa em nó đi

tamngan

Tài xế O-H
Áp đẩy đến 20kg là cao rồi bác. Như bác sunt808 tư vấn là chuẩn đấy bác. Bác kiểm tra dàn nóng có bẩn không, quạt làm mát có hoạt động tốt không. Thông thường áp đẩy khoảng 17kg trở lại và áp hút khoảng 4kg thôi. Chúc bác mau tìm ra bệnh em nó.

bathinh

Tài xế O-H
cụ xả bớt ga ra.con cảm biến nhiệt độ trong giàn lạnh nó cắm hơi sâu.cụ rút nó ra thành ống ngoài cùng.nếu để động cơ chạy không tải thì xem áp cao khoảng 12,5 đến 13 là được.theo dõi khoảng 10 phút, té nước vào giàn nóng vài lần. nếu áp thấp vẫn còn cao đến 3 và lốc vẫn đóng ngắt như thế thì nên làm lại.thay fin lọc + công tắc áp suất, kiểm tra van tiết lưu.e nghĩ hệ thống vẫn còn hơi nước.thay luôn cả dầu máy nén nhé cụ

Sonfortuner

Tài xế O-H
Em té nước thì áp cao xuống các bâc ạ. E định mai lắp thêm quạt giải nhiệt có được k các bác. Nguyên bản giàn nóng k có quạt các bác ạ

Sonfortuner

Tài xế O-H
áp hai bên đều cao quá bác à nên cục áp ga đóng ngắt để bảo vệ hệ thống đó bác . như có lạnh lẽo gì không bác , nếu bác hút chân không kỹ , nạy ga tốt và đủ thì bác xem lại giải nhiệt cho giàn nóng bác à , em giúp được thế chúc bác sớm đưa em nó đi
Vẫn mát bình thuờg cho đén khi lốc ngắt bác ạ
con này chắc là bị dàn nóng giải nhiệt kém hoặc chết quạt gió rồi
e cũng nghỉ như vậy bác ạ. Mai e lắp thêm quạt xem có ổn k bác ạ. Mà bâc ơi nếu hút chân k chưa kĩ cũng bị hiện tượg như thế phải k ạ

hungem

Tài xế O-H
Em té nước thì áp cao xuống các bâc ạ. E định mai lắp thêm quạt giải nhiệt có được k các bác. Nguyên bản giàn nóng k có quạt các bác ạ
- Khi bạn té nước vào giàn nóng,lóc có đóng bình thường hay là vẫn đóng ngắt liên tục,bạn xem lúc ấy nhiệt độ trong xe bao nhiêu độ vậy?
- Bạn xã ga một tí xem lốc có đón ngắt nữa không nhé.mình có cảm giác thừa ga ấy bạn
- Nếu bạn bắt thêm quạt giàn nóng thì càng tốt

chuothue91

Tài xế O-H
áp 20kg là ngắt liên tục là phải cụ ơi ...cụ xem tắt pin ko hay dàn nóng kém , cụ thử hút chân không lại rồi bơm ga khoảng 5 lạng là ok rồi...
[MERGETIME="1435464261"][/MERGETIME]
giờ cụ hút bớt ga ra là kim áp về 15kg hạ áp về 2kg cho xem e dính vụ này cũng nhiều rồi cụ ak
[MERGETIME="1435464297"][/MERGETIME]
giờ cụ hút bớt ga ra là kim áp về 15kg hạ áp về 2kg là mát lạnh cho xem e dính vụ này cũng nhiều rồi cụ ak
[MERGETIME="1435464304"][/MERGETIME]
giờ cụ hút bớt ga ra là kim áp về 15kg hạ áp về 2kg là mát lạnh cho xem e dính vụ này cũng nhiều rồi cụ ak

sunt808

Tài xế O-H
Vẫn mát bình thuờg cho đén khi lốc ngắt bác ạ

e cũng nghỉ như vậy bác ạ. Mai e lắp thêm quạt xem có ổn k bác ạ. Mà bâc ơi nếu hút chân k chưa kĩ cũng bị hiện tượg như thế phải k ạ
theo em nếu mát bình thường thì khẳ năng thừa ga , và giải nhiệt kém thôi .trong trường hợp này thừa ga rất cao, thôi em chém đại vậy bác à

Sonfortuner

Tài xế O-H
- Khi bạn té nước vào giàn nóng,lóc có đóng bình thường hay là vẫn đóng ngắt liên tục,bạn xem lúc ấy nhiệt độ trong xe bao nhiêu độ vậy?
- Bạn xã ga một tí xem lốc có đón ngắt nữa không nhé.mình có cảm giác thừa ga ấy bạn
- Nếu bạn bắt thêm quạt giàn nóng thì càng tốt
E té nước thì áp cao xuốg và lốc đosng bình thuờg bác ạ

quanglongck

Tài xế O-H
Áp đẩy đến 20kg là cao rồi bác. Như bác sunt808 tư vấn là chuẩn đấy bác. Bác kiểm tra dàn nóng có bẩn không, quạt làm mát có hoạt động tốt không. Thông thường áp đẩy khoảng 17kg trở lại và áp hút khoảng 4kg thôi. Chúc bác mau tìm ra bệnh em nó.
Áp suất hai phía đều cao bạn xả ga, vệ sinh sạch đường ống, giàn nóng sau gđó rút chân không nạp lại đi, áp suất ko cần cao như trước đâu 2,5kg, 16k

Sonfortuner

Tài xế O-H
E
áp 20kg là ngắt liên tục là phải cụ ơi ...cụ xem tắt pin ko hay dàn nóng kém , cụ thử hút chân không lại rồi bơm ga khoảng 5 lạng là ok rồi...
[MERGETIME="1435464261"][/MERGETIME]
giờ cụ hút bớt ga ra là kim áp về 15kg hạ áp về 2kg cho xem e dính vụ này cũng nhiều rồi cụ ak
[MERGETIME="1435464297"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1435464304"][/MERGETIME]
e cũng nghỉ giống bâc. Nhưg mà xe đa
E cảm ơn câc bác. Để mai e làm theo ý các bác. Xe hnay bận chư làm đc. Hút chân không khôg kĩ coa bị như vậy k ạ. Hút chân không khoảng bao nhiêu thì ok ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên