Điều hòa fiat siena cần giúp đỡ

nguyenbinh10
Bình luận: 7Lượt xem: 3,812

nguyenbinh10

Tài xế O-H
tình hình là chiều muộn nay có con fiat siena vào xưởng em, theo mô tả của chủ xe thì thế này ạ.
điều hòa một khi đã chạy thì cứ chạy từ nam ra bắc rồi bắc vào nam không vấn đề gì với điều kiện không tắt máy, không tắt điều hòa. nhưng một khi tắt điều hòa hoặc tắt máy thì bật lại không được( lốc không đóng), nếu để đến sáng hôm sau khởi động lại thì ok nhưng nếu tắt đi bật lại thì lại không được. các bác có cao kiến gì chỉ giáo em với

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bác ơi! bác thử nổ máy mở điều hòa cho chay rồi tắt luôn xong lại bật lại xem lốc có đóng không ah!
em chưa gặp trường hợp nào như thế này cả .
nhưng theo như miêu tả thì em nghi con này chết rơle bình thường muội thì rơle đóng bình thường nhưng khi nóng nó không đóng .bác kiểm tra kỹ xem khi tắt đi bật lại ko đóng xem điệm đóm có đủ không ạ!

nguyenbinh10

Tài xế O-H
không phải rơ le bác ạ. em đã kiểm tra rồi cả 3 rơ le quạt giàn nóng bình thường. rơ le AC bình thường( em bật AC nó vẫn đóng mạch) bác có cao kiến gì giúp em

tuyetnhung

Tài xế O-H
bác cho em biết khi chạy từ bắc vào nam,từ nam ra bắc bật AC có lạnh ko?rơle ngắt có hoạt động bình thường ko? neus bình thường bác kiểm tra trực tiếp blốc giúp em,xem lốc có ..hít nhả bình thường ko?:-?

tuananh0589

Tài xế O-H
đúng là khoai tây.
nếu mà nó lúc đóng lúc không thì còn dễ đây cứ tắt với bật thì khoai thật.
ah mà bác kiểm tra những chỗ bắt mass của điều hòa xem.vì em cũng gặp một lần có xe bị lúc được lúc không.kiểm tra mãi mới biết bị lỏng chỗ bắt mass của pôn điện .hihi.:lx

nguyenbinh10

Tài xế O-H
dạ em báo cáo các bác em làm được rồi ạ. cuối cùng là nó chết toi cái cảm biến ngắt lạnh, em lắp ngắt lạnh cơ vào là ngon luôn ạ. cảm ơn các bác
:8:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên