điều hòa không mát mazda 323

nguyenkhoapt90
Bình luận: 12Lượt xem: 1,500

thaoden

Tài xế O-H
Xong cái đầu rồi, em nó như thế thì bác quất luôn đầu, lọc, van luôn cho nó lành.
Nếu chủ xe khó tính thì bác thay cái van, nếu không lạnh được thì thay tất.
Chúc bác may mắn

TIENNGUYEN12340

Tài xế O-H
e mới tập làm điều hòa mong các cụ chỉ giúp ạ
hôm nay e có kiểm tra xe mazda 323 đời 94
lóc đã bị chế lóc sanden
khó nổ máy e cắm đồng hồ vào
đồng hồ báo áp húp lên kịch luôn,
bên áp đẩy chỉ đc 120 psi thôi
cho e hỏi như vậy là bị làm sao ạ????
f
vậy là bị áp thấp. bác chủ kiểm tra lốc đi và xem dầu bên trong có bẩn ko nếu bẩn thì phải xúc dửa lại cả dàn đó

thaoden

Tài xế O-H
Theo tui thấy là đường thấp áp lên kịch rồi, đường cao áp không lên thì xem bị hỏng lúp pê đầu rồi, thế thì không thay cái đầu mới là lạ, thà deawoo thì còn thay cái van ở đầu.
Mà thay đầu thì làm luôn thay van với thay lọc chứ nếu sau đó khoảng 1 tháng mà lọc bể đá thì xem như đền cái đầu khác cho chủ xe. Cái này là bị dính nên rút kinh nghiệm, cứ thay đầu là thay lọc:p
Còn thay van thì tùy, vệ sinh cũng được.
Ý kiến của em chỉ có thế.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
các bác chém nhà cháu mạnh tay quá ạ
Bác nói năng như vậy, bị chém là phải. Đã đành là ta học hỏi, nhưng cũng phải có tý vốn đã, chứ ai lại cò gỗ mổ cò thật vậy. Nếu ta chưa có kiến thức thì mua sách mà đọc, có mấy chục ngàn thôi. Có tý kiến thức rồi thì lên đây ta trao đổi, chứ ngu ngơ quá, chả ai muốn nói chuyện đâu. Nếu lười đọc sách thì cứ tựa cột mà nghe các chủ đề tương tự mà suy ngẫm, thì sẽ kiếm được tý vốn, mới chém được
- Bác phải xem áp suất cả 2 bên trước khi máy nén chạy
- Sau đó mới xem đến thông số lúc máy nén chạy
- Khả năng cao là máy nén hỏng

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Không bị cụ làm xong xe chưa nhưng cụ cho thông số thế anh em khó giúp nhiều vì cụ cũng mới qua làm điều hòa. Đầu tiên là kiểm tra xem đĩa từ có đóng không, nếu không đóng kiểm tra lại điện, nếu đóng mà áp 2 bên tương đương nhau thế thì kiểm tra lốc (lốc hỏng, muốn sửa lốc thì bổ ra không thì báo thay là được) đồng nghĩa với việc cụ phải vệ sinh lại toàn bộ hệ thống,thay phin và nên thay cái van tiết lưu đi là được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên