Điều hòa land cruiser đời 2000 khoai khoai cần giúp

hanhthuy1990
Bình luận: 28Lượt xem: 2,476

Chi_Duong

Tài xế O-H
Báo cáo các bác xe em làm xxong rồi ạ. về phần nhiệt độ thì ok luôn ạ. hoạt động đóng ngắt bình thường cả hai giàn ạ. em chạy thử khoảng 20km mà vẫn lạnh cóng người luôn. về cho nổ gangti cả 2 tiếng buổi trưa luôn mà chưa thấy hiện tượng mất lạnh gì cả. không biết chạy đường dài thế nào chứ hiện thì em thấy ngon lành rồi. để chủ xe lấy chạy rồi nếu có phản hồi em sẽ báo với các bác tiếp ạ.

nó nằm trong giàn lạnh sau bác ạ.
Thế là HIACE đời thấp rồi 2002-2003 gì đó, đời cao van điện nằm dưới ghế phụ.

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Chi_Duon nói dđúng đó bạn, cảm biến ngắt lạnh hư rồi
[MERGETIME="1431573629"][/MERGETIME]
Báo cáo các bác xe em làm xxong rồi ạ. về phần nhiệt độ thì ok luôn ạ. hoạt động đóng ngắt bình thường cả hai giàn ạ. em chạy thử khoảng 20km mà vẫn lạnh cóng người luôn. về cho nổ gangti cả 2 tiếng buổi trưa luôn mà chưa thấy hiện tượng mất lạnh gì cả. không biết chạy đường dài thế nào chứ hiện thì em thấy ngon lành rồi. để chủ xe lấy chạy rồi nếu có phản hồi em sẽ báo cáo với các bác

Bác cho anh em học hỏi kinh nghiệm đi chứ
[MERGETIME="1431573643"][/MERGETIME]
Báo cáo các bác xe em làm xxong rồi ạ. về phần nhiệt độ thì ok luôn ạ. hoạt động đóng ngắt bình thường cả hai giàn ạ. em chạy thử khoảng 20km mà vẫn lạnh cóng người luôn. về cho nổ gangti cả 2 tiếng buổi trưa luôn mà chưa thấy hiện tượng mất lạnh gì cả. không biết chạy đường dài thế nào chứ hiện thì em thấy ngon lành rồi. để chủ xe lấy chạy rồi nếu có phản hồi em sẽ báo cáo với các bác

Bác cho anh em học hỏi kinh nghiệm đi chứ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
lắp thêm rơ le ngắt lạnh là ok việc j phải thay nhiều thế mất gas,mất công.
em cũng định làm vậy nhưng m
Trường hợp này lắp thêm role ngắt lạnh cũng không được, nổ tại chỗ nó vẫn đóng ngắt bình thường thì hỏng sao được. Còn van gián sau thì có chứ, nó chỉ hơi đắt hoặc phải đặt thôi.
dạ phải đặt bác ạ. phải chờ nên thôi em quyết định về sinh lắp vào lại ạ. vì thấy van vẫn còn sạch và đóng mở điện kín đáo nên em không đặt. để xem nếu nó mà còn bị thì chắc chắn em sẽ đặt cái sau về thay vào.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Báo cáo các bác xe em làm xxong rồi ạ. về phần nhiệt độ thì ok luôn ạ. hoạt động đóng ngắt bình thường cả hai giàn ạ. em chạy thử khoảng 20km mà vẫn lạnh cóng người luôn. về cho nổ gangti cả 2 tiếng buổi trưa luôn mà chưa thấy hiện tượng mất lạnh gì cả. không biết chạy đường dài thế nào chứ hiện thì em thấy ngon lành rồi. để chủ xe lấy chạy rồi nếu có phản hồi em sẽ báo với các bác tiếp ạ.

nó nằm trong giàn lạnh sau bác ạ.
Kết thúc thì bác đã làm những gì vậy??

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Kết thúc thì bác đã làm những gì vậy??
em tháo 3 cái giàn ra vệ sinh, vệ sinh 2 cái van tiết lưu giàn sau và giàn giữa. thay cái van giàn trước, châm thêm khoảng 100ml dầu lạnh, thay cái lọc ga ở giàn nóng. sạc 0,95kg gas cụ ạ. theo dõi thì giàn sau và trước đóng ngắt khi chỉnh nhiệt độ thấp nhất thì 5 độ là ngắt và 9 độ là đóng lại ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên