Điều hòa Tucson 2011

vungocton999
Bình luận: 32Lượt xem: 7,373

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ Tôn nếu có online ,lưu ý vào topic báo cáo kết quả nếu không muốn bị ném đá nhé.:lx:lx:lx.Nói trước là em ném nhiệt tình nhất đấy ạ.=))=))=))

honda_honda

Tài xế O-H
Bệnh này có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ, nhưng nguyên nhân phổ biến là do hiện tượng đóng băng giàn lạnh, cái này thì cách kiểm tra đơn giản là bác cứ bật quạt gió to hết cỡ nếu không bị mất lạnh nữa thì chính xác bị đóng băng giàn, tốt nhất lúc nó mất lạnh cụ bảo thợ điều hòa chỗ cụ cắm đồng hồ đo vào xem áp suất thế nào sẽ biết được nguyên nhân của bệnh

cung~ co' the? em nay` bi thieu' nuoc lam mat' anh ah

trieuquan90_2510

Tài xế O-H
thế à thế thì không nhầm thì con này em đã gặp rồi.bác thử cho một ít ga vào xem sao,trước e cũng đã từng sửa một con xe như thế,em nạp thêm ít ga là mát luôn mà.bác thử xem sao nha.chúc bác thành công

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Hiện tượng như vậy chắc chắn giàn lạnh sẽ bị đóng băng! Cụ vệ sinh lại van nhiều lần thì mới được là do van bẩn, kẹt, ... Có thể bị hẹp van!

Mõm nhôm

Tài xế O-H
Nước máy sôi - ngắt điều hòa là chuyện bình thường.Đây là cái thông minh của xe đời cao.Khi nước máy sôi dẫn đến nhiệt độ zàn nóng lên cao -> lốc bị quá tải -> nặng máy ->chạy lâu kém mát -> chết lốc.Những xe đời thấp khi bị sôi nước không ngắt được điều hòa hay chết lốc+ dứt dây cua roa

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cái vụ này nghe mới lạ quá.Cụ bờ rào có cho ae tham khảo tý đi
Theo em hiểu thì ví dụ xe nhập theo đường chính ngạch khi về VN có thể một số Option chưa được cài đặt ,hoặc ví dụ đời 2012 cùng Model nhưng thiếu một chức năng gì đó.Khi đó hãng sẽ gửi các gói cập nhật cho các Chi Nhánh ,yêu cầu làm theo hướng dẫn để nâng cấp các chức năng của Model đó.Anh có thể tham khảo hình dưới đây.

Các chức năng được update ví dụ như Auto Lock ,Auto Lamp chẳng hạn...
Nâng cấp hệ thống điều hòa tự động của Tucson cũng được hiểu theo nghĩa này.Thêm một số chức năng gì đó.Theo em thấy ,mấy cái nâng cấp này toàn dùng cho những hệ thống Auto.

hieudienlanh

Tài xế O-H
Theo em hiểu thì ví dụ xe nhập theo đường chính ngạch khi về VN có thể một số Option chưa được cài đặt ,hoặc ví dụ đời 2012 cùng Model nhưng thiếu một chức năng gì đó.Khi đó hãng sẽ gửi các gói cập nhật cho các Chi Nhánh ,yêu cầu làm theo hướng dẫn để nâng cấp các chức năng của Model đó.Anh có thể tham khảo hình dưới đây.

Các chức năng được update ví dụ như Auto Lock ,Auto Lamp chẳng hạn...
Nâng cấp hệ thống điều hòa tự động của Tucson cũng được hiểu theo nghĩa này.Thêm một số chức năng gì đó.Theo em thấy ,mấy cái nâng cấp này toàn dùng cho những hệ thống Auto.

thanhk cụ ! Thằng này được cái chạy ổn định hơn laceti.Còn chức năng ngắt đh khi nước sôi là rất hay đấy.Không được bỏ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên