Điều hoà Vios 2015 không đóng lốc

hyundai138
Bình luận: 40Lượt xem: 4,849

Sangkynpi

Tài xế O-H
em chưa làm thơ,nhưng xin phép cho e chém phát ,có j sai bỏ qua cho e nha:
1.kiểm tra xem có điện đến lốc chưa ạ.nếu có rồi thì cần phải bổ lốc ra sử lý ạ.
2.nếu chưa có thì kiểm tra cầu chì điều hòa-rơ le- đường dây ạ .
3.nếu như cấu đầu ra còn tốt mà lốc k đóng thì kiểm tra các tín hiệu vào ecu điều hòa.các thông số :
1.nguồn (- + ) điều hòa
2.công tác áp suất . bạn mở ra .sẽ có 4 chân ( đo xem có 2 chân nào thông nhau k,nếu k chưng tỏ gas có vấn đề . dây đó thông với mas và mạch ecu dideu hòa )
3.1 dây mát từ quạt gió dàn lạnh (dây này báo rang quạt dàn lạnh đã haotj đông thì ecu mới cho lốc hđ.)
còn 1 ,2 cái nữa nhưng thường k say ra (2 dây ecm động cơ-ecu điều hoa báo cho là động cơ đang nổ máy . và 1 cái là quạt nước đnag haotj động .)
mọi thứ e nói chỉ là lý thuyet chư e chưa đc thực hành mấy.có j sai các anh góp ý ạ
2015.. còn cảm biến nhiệt độ trong- ngoài xe.. cảm biến nhiệt độ nước....

tr0ngduc_bka_93

Tài xế O-H
2015.. còn cảm biến nhiệt độ trong- ngoài xe.. cảm biến nhiệt độ nước....
vâng anh,em thì vẫn đnag là sv,cũng chưa va chạm ngoài ,em đang học nghề trên con vios 2010 ,cho e hỏi luôn nếu như con cảm biến trong,ngoài xe,cảm biên ở đầu giàn lạnh thì có ảnh hưởng đến việc ecu điều hòa cấp mas cho rơ-le điều hòa k ạ

Sangkynpi

Tài xế O-H
vâng anh,em thì vẫn đnag là sv,cũng chưa va chạm ngoài ,em đang học nghề trên con vios 2010 ,cho e hỏi luôn nếu như con cảm biến trong,ngoài xe,cảm biên ở đầu giàn lạnh thì có ảnh hưởng đến việc ecu điều hòa cấp mas cho rơ-le điều hòa k ạ
Có chứ bác.. hỏng cảm biến nhiệt độ 1 số trường hợp không cấp mát đóng rơle

tr0ngduc_bka_93

Tài xế O-H
Cảm biến nhiệt độ nước báo cao quá cũng không bật điều hòa được.. cảm biến nhiệt độ giàn lạnh cũng thế
chắc ở dòng vios 2015 mới vậy đúng k anh,em đọc cẩm nag con vios 2010 thì cảm biến nước làm mát k ảnh hưởng j đến ecu điều hòa điều khiển,nhưng két nước và két dàn nóng điều hòa chung nhau 1 quạt đc điều khiển bởi con rowle 5 chân

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
chắc ở dòng vios 2015 mới vậy đúng k anh,em đọc cẩm nag con vios 2010 thì cảm biến nước làm mát k ảnh hưởng j đến ecu điều hòa điều khiển,nhưng két nước và két dàn nóng điều hòa chung nhau 1 quạt đc điều khiển bởi con rowle 5 chân
à cho em hỏi . đọc cẩm nang xe . là tìm ở đâu ạ . em mới học việc nên ko rành lắm . mong anh dúp đỡ

binhptvn

Tài xế O-H
Cho m hoi. Ban hoc khoa dien dieu hoa o dau vay. Bao m voi. Cam on b nhieu

SythongHo

Tài xế O-H
bạn xem data lits xdm nhiệt độ báo có đúng không, nếu đung sem quạt gió giàn nóng có đóng không, nếu đóng do điện tới lốc. còn không bạn nên kiểm tra kỹ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên