Điều hoà trên xe Ford

M
Bình luận: 20Lượt xem: 2,290

moivaonghe123

Tài xế O-H
Kính chào các cụ chuyen xâu về lạnh và những cụ không chuyen lắm em mới vào nghề lạnh không lâu gần đây em mới làm em fo tranxit đời 2 lẻ 2 em tháo hệ thống ra bảo dưỡng mà không thấy van tiết lưu đâu mà xao nại lạnh được nhỉ cụ nào giải thích hộ e với? ? 2 là e làm 1 e foxcep e không nhớ rõ đời nào chắc là 2 lẻ 10 gì đó e có nhìn thấy 1 cái bình màu đen khoảng bằng bắp đùi gì đó . Đó có phải bình ngưng không mà em xao ti ô từ phin lên giàn lạnh lại lạnh buốt như đường hồi vậy cụ nào giải thích cho e với

Ngoctoanbg

Tài xế O-H
về con for 2002 củ bác là van ruột gà nha ( van ống ) nó lằm gần giàn lạnh bác để ý thì có một doạn ống nó to hơn hẳn đấy
còn foxcep thì đấy là bình giảm áp nha bạn bớt áp lục rồn về lốc

nvhoan

Tài xế O-H
Kính chào các cụ chuyen xâu về lạnh và những cụ không chuyen lắm em mới vào nghề lạnh không lâu gần đây em mới làm em fo tranxit đời 2 lẻ 2 em tháo hệ thống ra bảo dưỡng mà không thấy van tiết lưu đâu mà xao nại lạnh được nhỉ cụ nào giải thích hộ e với? ? 2 là e làm 1 e foxcep e không nhớ rõ đời nào chắc là 2 lẻ 10 gì đó e có nhìn thấy 1 cái bình màu đen khoảng bằng bắp đùi gì đó . Đó có phải bình ngưng không mà em xao ti ô từ phin lên giàn lạnh lại lạnh buốt như đường hồi vậy cụ nào giải thích cho e với
dùng van tiết lưu loại ống:
VTL ong.png
ưu diểm là kết cấu đơn giản,không có các chi tiết chuyển động,giá thành thấp
nhược điểm không điều chỉnh được lưu lượng gas theo các chế độ của hệ thống

moivaonghe123

Tài xế O-H
dùng van tiết lưu loại ống: View attachment 43926ưu diểm là kết cấu đơn giản,không có các chi tiết chuyển động,giá thành thấp
Cảm ơn cụ
dùng van tiết lưu loại ống: View attachment 43926ưu diểm là kết cấu đơn giản,không có các chi tiết chuyển động,giá thành thấp
Cảm ơn cụ nha mà cụ cho e hỏi van này có hay hỏng không cụ và khi nó hỏng thì sảy ra hiện tượng gì ạ

tanihot

Tài xế O-H
Bác mới vào nghề mà lại bạo nhỉ - chơi cả con Pho đời mới , em cũng chịu bác - Có vẻ như em thấy Bác ngậy thơ cụ quá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên