Điều hòa Xe Land Cruiser 2 dàn không lạnh

T
Bình luận: 21Lượt xem: 5,294

TuanMayLanh

Tài xế O-H
Em gặp ca này mong các bác chỉ bảo.
Xe vào xưởng bị thiếu gas. Sau khi tháo ra xử lý, thay dàn nóng và đôi dây ti ô. Sau khi nạp gas vào thì bị hiện tượng dàn sau đóng đá , còn dàn trước thì không lạnh được. Sau đó em thay van tiết lưu dàn trước nhưng vẫn bị hiện tượng như thế. Rồi em nới van tiết lưu dàn trước nhưng vẫn không được.

auto.is250c

Tài xế O-H
Bi đong băng gian sau nghia~ la gian của bac đang bi tac. Cu kiêm? Tra ve sinh lai đương ông va gian lanh thay thêm van gian sau nua cu. Sau do cư cho em biet thêm ap xuat ga cua cư la bao nhiêu, cu nap bao nhiêu ga thê cư. Em dung điên thoai nên chư hơi kho doc cư thông cam nhe

TuanMayLanh

Tài xế O-H
em bị đã tháo cả 2 dàn ra thay van xịt và thông rửa rồi nhưng vẫn ko được bác ak`.....ap' suất hút 1,5kg áp suất đẩy là 15kg.nhiệt độ ngoài trời là 39độ.....0,9kg gas

cuongminh

Tài xế O-H
bác cho em hỏi bác thay ty ô ở đoạn nào ạ ? và liệu khi ép ty ô có quá tay làm tắc luôn ty ô không ạ ? hoặc lúc lắp ráp không để ý 1 cái túi bóng hoặc nắp bịt cao su nó nhét bên trong đường ống không,bác kiểm tra lại đường ống của dàn trước cẩn thận xem ạ:9:

LongPro_TM

Tài xế O-H
theo như lời bác nói thì thông tin về bệnh này của bác chưa đủ và chính xác cho lắm, e đây xin góp một vài ý cho bác đây:
1. bác nên kiểm tra lại thông số nạp ga vì theo e thông số của bác là chưa đạt yêu cầu.
2.nếu được thì bác xin thay cả 2 van tiết lưu của cả 2 dàn lạnh trước và sau.
3.bác hãy kiểm tra lại dàn sưởi, xem hệ thống dàn trước có bị luồng gió ngoài vào hay không.
Nếu bác còn có thắc mắt gì thì có phone cho e ạ 0972876938
Rất vui và hân hạnh được giao lưu học hỏi cũng với bác ạ:5:

minhduc1208

Tài xế O-H
cụ cho nhà cháu hỏi là giàn sau trước khi bị đóng đá thì có mát không ah?cụ thử nới van sau ra và siết thêm van trước rồi xem thế nào.vì cụ đã vệ sinh bảo dưỡng thế thì chắc là hệ thống ok rồi chỉ còn sợ ở tuy ô thôi.mà cụ cho em hỏi chút là khi nạp gas cụ chỉ mở giàn trước hay cụ mở cả 2 giàn 1 lúc ah?mong cụ cho anh em thêm thông tin nhé

hieucaosu

Tài xế O-H
giàn sau khi nạp ga cụ tắt đi không quan tâm tới nữa.khi nạp ga cụ cứ coi như làm xe 1 dàn cho em. cụ nêu những thứ đã làm chắc chắn cụ cũng làm lạnh lâu rồi.vậy cụ đừng tin tưởng tới những đồ mình đã thay và lần theo những việc đã làm.cụ thử áp lốc chưa, dầu lạnh có thiếu hoặc thừa không!

phamhuy

Tài xế O-H
Bác nên cân chỉnh lại van ở giàn sau và giàn trước, đồng thời kiểm tra van đóng mở gas cho dàn sau và dàn trước, xem có van nao bị kẹt hay mất điện không nhé

hieudienlanh

Tài xế O-H
em bị đã tháo cả 2 dàn ra thay van xịt và thông rửa rồi nhưng vẫn ko được bác ak`.....ap' suất hút 1,5kg áp suất đẩy là 15kg.nhiệt độ ngoài trời là 39độ.....0,9kg gas

Với những thông số mà bạn đưa ra là tốt.Áp suất,khối lượng,nhiệt độ - 3 mối tương quan tốt.Nếu hệ thống bạn làm sạch và ga chuẩn thì chắc chắn phải lạnh.Vấn đề là xe không lạnh,zàn sau có bám tuyết.Phương án xử lý ban đầu là bạn làm có bị lẫn ẩm trong hệ thống nên sau van bị tắc ẩm không hoàn toàn.Bạn nên vệ sinh lại hệ thống và thay luôn túi lọc đi.
Chúc bạn thành công

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Đóng băng giàn sau, giàn trước không lạnh mà đã thay van rồi, chỉnh van rồi thì chứng tỏ không phải do hẹp van giàn sau.
cụ đã kiểm tra đường cao áp ra giàn sau có bị tắc đoạn nào không? Vì đóng băng giàn là do hiện tượng bị bí ở khu vực ngay trước giàn (dạng hẹp van). Cụ thử tắt giàn sau và bật mỗi giàn trước xem sao. Nếu áp chuẩn,không bị đóng băng mà không lạnh thì chắc chắn tắc từ khu vực từ giàn trước ra giàn sau rồi.
Cuối cùng là cụ kiểm tra van điện từ xem sao? nếu không hẹp van tiết lưu thì có thể van đó bị hẹp, Thường thì nó mở hết, đóng kịch, nhưng có thể bị chập chờn, mở sai?! (ít gặp)

TuanMayLanh

Tài xế O-H
em cảm ơn các cụ đã giúp đỡ em.....
ca này em đã xử lý xong rôì em xin thông báo kết quả.
ca này do em sơ xuất ko kiểm tra van điện từ hóa ra van điện từ ko mở được nên bị hiện tượng như thế naỳ.s
au khi e thay van điện từ xong thì xe lai lạnh sâu cả 2 dàn

Sgmod

Tài xế O-H
Cu Kiem TRA van chia ap cao dieu khien bang dien nam Ben Trong mat galang Ben tai Ke den truoc di cu ah.ket van roi.thao ra ve sinh xong ráp vào La OK ah.chuc cu THANH cong.

hieucaosu

Tài xế O-H
chúc mừng cụ thành công!van điện từ thông thường chỉ bị mất điện thôi chứ kẹt hiếm gặp lắm.
dù sao cũng đã thành công!

nhockken

Tài xế O-H
Bác xem dàn có bị tắc không nếu tắc vệ sinh lại là được .mà bác kiểm tra cả van tiết lưu có rộng hay hẹp rùi chỉnh lại van là được mà

iwillwin_3010

Tài xế O-H
Xe hai dàn thường có van chặn để điều tiết giữa hai dàn thuận tiện bác kiểm tra van chặn chưa ? nó nằm trên đường ống có đoạn kích thước to hơn bình thường một chút bác cắt đi bỏ qua van chặn thử xem sao
:69:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên